Chế công tắc tắt máy trên Winner,cần giúp đỡ

theanh_79
Bình luận: 45Lượt xem: 22,852

theanh_79

Tài xế O-H
Đi xe côn tay không có công tắc tắt máy bất tiện quá,muốn tắt máy đợi đèn đỏ ... cứ phải thò tay tắt khoá rồi bật chìa khóa lên đh lại quét kim tua....phải chi có công tắc ngay tay phải thì nhàn quá. Muốn chế nhưng không rành về điện đóm xe Fi. Trên Youtube chẳng có clip nào hướng dẫn chi tiết cả,chỉ nói cách hoạt động dùng relay 5 chân 15A 12V cũng ko nói cách đấu. Mình muốn DIY mà khó quá,mong anh em ai biết chia sẻ hướng dẫn giúp mình nhé. Xin cảm ơn mọi người trước nhé

longnguyen202

Tài xế O-H
em định lên ati cho con này anh lên chưa anh.biết sơ đồ lên ati là nghiên cứu lên song2 cho đỡ hại bình hì.nếu anh có sơ đồ cho em với nhé

theanh_79

Tài xế O-H
Với xăng cơ thì mình chỉ cần đấu dây vào mobin sườn rồi cho ra công tắc thôi. Do việc đầu relay hơi phức tạp nên không hiểu rõ cách đấu. Mình đã định làm đơn giản là cắt dây cấp nguồn cho mobin rồi cho qua công tắc. Khi tắt thì ngắt điện luôn..Ko biết có ảnh hưởng gì không. Nên đợi cao nhân giải thích giúp

theanh_79

Tài xế O-H
em định lên ati cho con này anh lên chưa anh.biết sơ đồ lên ati là nghiên cứu lên song2 cho đỡ hại bình hì.nếu anh có sơ đồ cho em với nhé
Em nghiên cứu vụ dùng sạc điện tử như zin chỉ rút ra cắm vào hơn là phải dùng sạc 3 pha đấu ss. Sạc Shilan or ATE dân tình dùng led giờ toàn chơi loại này vì led nhẹ điện có như xenon đâu mà phải dùng sạc 3pha
images (4).jpg

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Đi xe côn tay không có công tắc tắt máy bất tiện quá,muốn tắt máy đợi đèn đỏ ... cứ phải thò tay tắt khoá rồi bật chìa khóa lên đh lại quét kim tua....phải chi có công tắc ngay tay phải thì nhàn quá. Muốn chế nhưng không rành về điện đóm xe Fi. Trên Youtube chẳng có clip nào hướng dẫn chi tiết cả,chỉ nói cách hoạt động dùng relay 5 chân 15A 12V cũng ko nói cách đấu. Mình muốn DIY mà khó quá,mong anh em ai biết chia sẻ hướng dẫn giúp mình nhé. Xin cảm ơn mọi người trước nhéView attachment 52241
Bác làm công tắc trên đường cấp nguồn cho bobin, hoặc cấp nguồn cho vòi phun. Hai đường này cấp 12V từ khóa điện đến bobin, vòi phun, không đi qua gì cả đâu

trexanh135

Tài xế O-H
ngắt mass hoặc ngắt nguồn cho môbin là cách mình đã làm cho các dòng xe honda như AB vision nôm na là những xe ko có báo lỗi cuộn sơ cấp của mobin thì ok ko vấn đề gì, quan trọng là tìm loại công tắc thật tốt

longnguyen202

Tài xế O-H

canhga

Tài xế O-H
Cụ tháo ốp bên cần số, lôi bọc dây điện ra sẽ thấy 2 sợi dây nằm riêng như hình. Cắt 1 trong 2 sợi dây, câu dây contact nối tiếp vào là được.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên