Chế tiết chế 5 dây trên máy phát trung quốc

T
Bình luận: 7Lượt xem: 3,509

trainghe87@

Tài xế O-H
Tình hình là e có cái máy phát trung quốc e hỏi thì khách bảo xe công nông. Nó bị hỏng tiết chế. Giờ e muốn chết cái tiết chế 5 dây vào mà nghe khó khăn quá. Nhờ các cụ tư vẫn dùm.. Sơ đồ nguyên bản của nó như thế này ạ.e xin bổ sung thêm là roto là nam châm vĩnh cửu.conf dàn e ghi diot thực ra nó chỉ có 2 con e đã vẽ ra ngoài cho dễ nhìn.

bao7329

Tài xế O-H
Bỏ 2 con diot vào roto đi bạn ơi . chơi loại 2 cho nó thông dụng . 1 dây cuộn roto bắt mát 1 dây vào cực F của tiết chế .còn muốn dùng 5 dây cũng dc . không dùng báo sạc thì bỏ 2 dây vàng và trắng đi . dây xanh đấu kích từ vào roto . đỏ nguồn + đen bắt mát

trainghe87@

Tài xế O-H
E xin đính chính thêm con này rô to là nam châm vĩnh cửu[DOUBLEPOST=1427558806,1427558658][/DOUBLEPOST]
Bỏ 2 con diot vào roto đi bạn ơi . chơi loại 2 cho nó thông dụng . 1 dây cuộn roto bắt mát 1 dây vào cực F của tiết chế .còn muốn dùng 5 dây cũng dc . không dùng báo sạc thì bỏ 2 dây vàng và trắng đi . dây xanh đấu kích từ vào roto . đỏ nguồn + đen bắt mát
2 con điot này dùng để nắn dòng xoay chiều không bỏ được cụ ơi. Roto còn này dùng nam châm vĩnh cửu cụ ạ. phía trên e ghi thiếu

bao7329

Tài xế O-H
E xin đính chính thêm con này rô to là nam châm vĩnh cửu[DOUBLEPOST=1427558806,1427558658][/DOUBLEPOST]
2 con điot này dùng để nắn dòng xoay chiều không bỏ được cụ ơi. Roto còn này dùng nam châm vĩnh cửu cụ ạ. phía trên e ghi thiếu
Nâm châm vĩnh cửu thì câu diot vào chỗ nào của nam châm vậy
[MERGETIME="1427559303"][/MERGETIME]
Cụ cho cái hình máy phát cho em xem cái
[MERGETIME="1427559310"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1427559859"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1427559910"][/MERGETIME]

trainghe87@

Tài xế O-H
Nâm châm vĩnh cửu thì câu diot vào chỗ nào của nam châm vậy
[MERGETIME="1427559303"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1427559310"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1427559859"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1427559910"][/MERGETIME]
2 con đi ốt là của cuột dây stato dùng để nắn dòng cho ác quy.

sunt808

Tài xế O-H
theo em biết thì loại này không phải trung quốc đâu bác mà nhật bổn đó bác ( thường thì máy bãi nhập nguyên chiết và loại nhỏ mới có) còn thay tiết khác thì em không rõ, có khả nang như bác 7329 nói thì đúng bác à vì dòng này phải sử dụng tiết chế riêng , trước em có lấy tiết chế rin của uóat và cũng không được (chắc do trình độ kém bác à) cuối cùng phải kiếm cái tyo loại mini độ vào . Bác. Độ được bác chia sẻ cho em với.

sonbg

Tài xế O-H
loại này khoai lắm em gặp nhiều rồi nó của trung quốc lắp trên loại đầu nổ roto bằng nam châm vĩnh cửu vỏ thì chỉ quốn 1 cuộn dây nếu bác muôn sửa em nó thì bác tìm hiểu mạch điện của cái xe máy nguyên lý nó như vậy mói cái xe mấy dong nạp nó nhỏ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên