Chỉ mình cách kiểm tra môbin còn sống hay chết

D
Bình luận: 49Lượt xem: 7,068

ga_auto37

Tài xế O-H
Nó nhiều chân lắm. Nó đóng- cắt cho 3 bobin
Ủa vậy xe này 6 máy à bác..em nhìn thấy hình này có 9 chân là .
Em đoán thế này đúng k nha bác
Vb là dương cho ic
Gnd là âm cho ic
Ib 1 là tín hiêun điều khiển bobin 1
Ib2 tín hiệu điều khien bobin 2
Ib3 tin hiệu điều khiển bobin 3
Oc1 là dây sơ cấp từ bôbin 1 lại ic
Oc2 là dây sơ cấp cua bobin2 lại ic
Oc3 là dây sơ cấp của bobin3 lại ic
Còn chân tacho là gì bác???
Có gì cụ sửa sai giúp ém

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Ủa vậy xe này 6 máy à bác..em nhìn thấy hình này có 9 chân là .
Em đoán thế này đúng k nha bác
Vb là dương cho ic
Gnd là âm cho ic
Ib 1 là tín hiêun điều khiển bobin 1
Ib2 tín hiệu điều khien bobin 2
Ib3 tin hiệu điều khiển bobin 3
Oc1 là dây sơ cấp từ bôbin 1 lại ic
Oc2 là dây sơ cấp cua bobin2 lại ic
Oc3 là dây sơ cấp của bobin3 lại ic
Còn chân tacho là gì bác???
Có gì cụ sửa sai giúp ém
Tacho là chân cấp tín hiệu tốc độ động cơ cho bảng đồng hồ

ga_auto37

Tài xế O-H
Theo bác thì tại sao lại không biết được tốc độ máy ?
Em thì không chuyên điện nhưng thường để biết tốc độ thì phải có các vấu xung cũng như cảm biến nhận biết tốc độ loại điện từ hoặc loại hall qua vấu xung..còn con ic ngắt lửa này em nghĩ chắc không có cái đó?? Hay là con ic nó dựa vào tốc độ ngắt dòng sơ cấp của ecu rồi nó tính ra tốc độ bác???

lieukhai

Tài xế O-H
Được, bác ạ
vậy là được hở bác?
Cái đo điện trở là thông dụng rồi, em thì quan tâm đến cái cách ngắt âm đột ngột hơn. Nhưng vấn đề ở đây là nếu được thì mình thử bằng cách nào để biết lửa có ra bác nhỉ, dùng 1 sợi dây điện để gần mass để xem tia lửa bắn ra hay sao các bác nhỉ

Cai banh xe

Em thì không chuyên điện nhưng thường để biết tốc độ thì phải có các vấu xung cũng như cảm biến nhận biết tốc độ loại điện từ hoặc loại hall qua vấu xung..còn con ic ngắt lửa này em nghĩ chắc không có cái đó?? Hay là con ic nó dựa vào tốc độ ngắt dòng sơ cấp của ecu rồi nó tính ra tốc độ bác???
Nó chuyển xung lên đồng hồ thôi, chứ nó chẳng tính gì đâu. Việc tính tốc độ là do đồng hồ

Cai banh xe

vậy là được hở bác?
Cái đo điện trở là thông dụng rồi, em thì quan tâm đến cái cách ngắt âm đột ngột hơn. Nhưng vấn đề ở đây là nếu được thì mình thử bằng cách nào để biết lửa có ra bác nhỉ, dùng 1 sợi dây điện để gần mass để xem tia lửa bắn ra hay sao các bác nhỉ
Bác lấy một sợi dây cao áp cho nó an toàn tý nhé

ga_auto37

Tài xế O-H
Đồng hồ tốc độ quay của động cơ đó
thế chẳng lẽ mọi xe đều lấy từ con ic này..em giờ mới nghe vụ này này..hicc..lâu giờ em chỉ biết là nếu xe dầu bơm cơ thì nó lấy trực tiếp tại cảm biến lắp chỗ bơm cao áp hoặc chỗ máy nén khí..còn xe điện tử thì tốc độ vòng quay động cơ nó lấy từ cảm biến trục cơ hoặc nó lấy từ 1 cảm biến tốc độ từ bánh đà

Cai banh xe

thế chẳng lẽ mọi xe đều lấy từ con ic này..em giờ mới nghe vụ này này..hicc..lâu giờ em chỉ biết là nếu xe dầu bơm cơ thì nó lấy trực tiếp tại cảm biến lắp chỗ bơm cao áp hoặc chỗ máy nén khí..còn xe điện tử thì tốc độ vòng quay động cơ nó lấy từ cảm biến trục cơ hoặc nó lấy từ 1 cảm biến tốc độ từ bánh đà
Không nói chuyện chẳng lẽ nhé. Bác biết xe nào mà tua đồng hồ lấy từ cảm biến trục khuỷu lên thì kể ra đây nào

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên