Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng máy chẩn đoán

luyen_hybrid
Bình luận: 100Lượt xem: 15,122

obdvietnam

Tài xế O-H
Woa, em thấy nhà cụ nhiều ảnh về em nó thế, chắc nhà cụ có máy này ạ, em nge máy này cũng nhiều rồi mà chưa được trải nghiệm. máy này có cài được cảm biến góc lái mấy còn Kia Forte hay Hyundai I30 không cụ, chỗ em hay làm mấy ẻm này ạ.
Nhà cháu xơi nhiều thước lái em này rồi cụ ạ, ngon và ngọt nước lắm ạ :D

tranquynhnd

Tài xế O-H
Em cũng đang quan tâm đến em này AvdiNew-225x225.jpg nghe giang theo giới thiệu thì nó là bộ chuẩn đoán đa năng . Nhưng khi có phần mềm của hãng thì nó tương thích và hoạt động như bộ vci của hãng ngoài ra nó có thể đọc và ghi được thông tin trong epprom , lập trình J2534 gía em nó ở việt nam là gần 60 củ ( cũng ko hề nhẹ ) có cụ nào đã dùng em nó chưa . Nó hoạt động có ổn định ko chất lượng thế nào, chia sẻ cho em với

luyen_hybrid

Tài xế O-H
Em cũng đang quan tâm đến em nàyView attachment 34822 nghe giang theo giới thiệu thì nó là bộ chuẩn đoán đa năng . Nhưng khi có phần mềm của hãng thì nó tương thích và hoạt động như bộ vci của hãng ngoài ra nó có thể đọc và ghi được thông tin trong epprom , lập trình J2534 gía em nó ở việt nam là gần 60 củ ( cũng ko hề nhẹ ) có cụ nào đã dùng em nó chưa . Nó hoạt động có ổn định ko chất lượng thế nào, chia sẻ cho em với
Phải chăng cụ chủ đang nói về AVDI có rất nhiều anh em trên diễn đàn đã dùng rồi ạ, xin được các anh em góp ý, các cụ muốn ngon bổ rẻ hơn thì chơi em này ạ .

obd2tech

Tài xế O-H
Em cũng đang quan tâm đến em nàyView attachment 34822 nghe giang theo giới thiệu thì nó là bộ chuẩn đoán đa năng . Nhưng khi có phần mềm của hãng thì nó tương thích và hoạt động như bộ vci của hãng ngoài ra nó có thể đọc và ghi được thông tin trong epprom , lập trình J2534 gía em nó ở việt nam là gần 60 củ ( cũng ko hề nhẹ ) có cụ nào đã dùng em nó chưa . Nó hoạt động có ổn định ko chất lượng thế nào, chia sẻ cho em với
Nhà cháu có xử em này share cho bác :D

JohnDMC

Tìm! Hỏi! Tìm!
Nhà cháu có xử em này share cho bác :D
Cảm ơn các cụ bên OBDVIETNAM rất nhiều, thấy các anh em chia sẻ video trên mạng rất nhiều, em cũng học hỏi được nhiều, em cũng dùng bộ tét trim bên đó lúc khó khăn thấy anh em hỗ trợ quá nhiệt tình cả buổi trưa, nhiều lúc em cũng ngại hì hì. Chúc các anh em ngày phát triển để hỗ trợ được nhiều anh em hơn nữa.

oto16ahn

Tài xế O-H
Em cũng đã nge mấy anh ở xưởng nói về máy Autel Maxidas rồi, có phải cái máy trên hình Avatar của bác đây không ạ, bác đã dùng rồi cho anh em chút đánh giá về tính năng của nó được không bác.
dùng ổn áp cụ ạ .em đọc chủ yếu dòng châu âu lên thấy đc.tuy nhiên có vài xe đọc datalist k đc sâu và k có chức năng đặc biệt nhiều

huycuongnute

Tài xế O-H
Mình đã dùng Gscan, Lunch-X và GD scan thì thấy Gsan nhanh, giao diện đẹp, có chương trình dành cho Huyndai-Kia, nhưng chủ yếu lại là dòng xe châu Á, Lunch-X thì chậm chạp hơn, kém bắt mắt hơn, giao diện phức tạp hơn nhưng lại thiên về dòng xe Âu-Mỹ. Còn em GD-scan thì không kết lắm vì nó tổng hợp nhược điểm của 2 em kia. Mong mọi người chỉ giáo

kimtuyen

Tài xế O-H
Em cũng đã nge mấy anh ở xưởng nói về máy Autel Maxidas rồi, có phải cái máy trên hình Avatar của bác đây không ạ, bác đã dùng rồi cho anh em chút đánh giá về tính năng của nó được không bác.
là nó đó bác, để xét về tính năng thì mỗi máy đều có điểm mạnh, điểm yếu khác nhau bac ạ, nhưng con này em trực tiếp đang dùng, nó bị hạn chế một chút ở những xe lắp giáp ở việt nam thì không được sâu lắm các bác ạ, còn các dòng xe nhập thì nó khá mạnh, tốc độ nó khá nhanh, kể cả xe châu á và châu âu, hơn nữa với giá của nó khá là hạt rẻ em ngĩ nó rất Ok rồi, em có ông anh làm việc bên "tung của" sách tay về cho có hai mấy củ thôi ạ, so với Gscan thì Ngon- Bổ - Rẻ hơn nhiều ạ :D.

HoangLongBG

Tài xế O-H
là nó đó bác, để xét về tính năng thì mỗi máy đều có điểm mạnh, điểm yếu khác nhau bac ạ, nhưng con này em trực tiếp đang dùng, nó bị hạn chế một chút ở những xe lắp giáp ở việt nam thì không được sâu lắm các bác ạ, còn các dòng xe nhập thì nó khá mạnh, tốc độ nó khá nhanh, kể cả xe châu á và châu âu, hơn nữa với giá của nó khá là hạt rẻ em ngĩ nó rất Ok rồi, em có ông anh làm việc bên "tung của" sách tay về cho có hai mấy củ thôi ạ, so với Gscan thì Ngon- Bổ - Rẻ hơn nhiều ạ :D.
rổ giá em này như vậy thì OK quá bác nhỉ, chứ giờ mới mở xưởng ra đầu tư cái máy 5-6 trục triệu cũng đuối lưng, con này hỗ trợ được nhiều dòng xe không bác ơi.

qvqlna

Tài xế O-H
Nói chung là Autel giá cả vừa phải , mà tính năng em nghĩ là nó đáp ứng được nhiều với mỗi garage chưa cần chuyên sâu bác ạ
em có mấy tấm hình trải nghiệm tặng bác :D
View attachment 34791
View attachment 34788
View attachment 34791 View attachment 34788 View attachment 34790 View attachment 34792 View attachment 34789 View attachment 34793
Bác cho em hỏi autel va Gcan2 cái nào mạnh hơn nếu sử dụng cho hãng xe của Hàn Quốc?

qvqlna

Tài xế O-H
Mình đã dùng Gscan, Lunch-X và GD scan thì thấy Gsan nhanh, giao diện đẹp, có chương trình dành cho Huyndai-Kia, nhưng chủ yếu lại là dòng xe châu Á, Lunch-X thì chậm chạp hơn, kém bắt mắt hơn, giao diện phức tạp hơn nhưng lại thiên về dòng xe Âu-Mỹ. Còn em GD-scan thì không kết lắm vì nó tổng hợp nhược điểm của 2 em kia. Mong mọi người chỉ giáo
Bác đã dùng thử 2 máy để kiểm tra lổi 1 xe chưa?

kimtuyen

Tài xế O-H
Bác cho em hỏi autel va Gcan2 cái nào mạnh hơn nếu sử dụng cho hãng xe của Hàn Quốc?
Cụ ơi ai lại đi so sánh khập khiễng như vậy được, Gscan 2 giá nó khoảng 8 trục triệu trong khi Autel Maxidas giá nó có Khoảng hơn 2 trục triệu, hơn nữa thằng Gscan nó được sản xuất mạnh cho dòng xe Hàn mà, chứ mà sang dòng xe châu âu nó thua xa Autel Maxidas

xuanhoa1982

Tài xế O-H
anh cho em hỏi, em có con Audi Q7 2007 báo đèn bảo dưỡng, em có thay nhớt xong chưa biết cách xóa đèn có anh em nào chỉ dạy em với ạ. Em cảm ơn các anh

qvqlna

Tài xế O-H
Cụ ơi ai lại đi so sánh khập khiễng như vậy được, Gscan 2 giá nó khoảng 8 trục triệu trong khi Autel Maxidas giá nó có Khoảng hơn 2 trục triệu, hơn nữa thằng Gscan nó được sản xuất mạnh cho dòng xe Hàn mà, chứ mà sang dòng xe châu âu nó thua xa Autel Maxidas
Thế mà chổ em có con xe DEAWOO dùng Gscan2 thì không tìm đc lổi mà con autel lại tìm đc? Thế mới khó hiểu.

luyen_hybrid

Tài xế O-H
Cụ ơi ai lại đi so sánh khập khiễng như vậy được, Gscan 2 giá nó khoảng 8 trục triệu trong khi Autel Maxidas giá nó có Khoảng hơn 2 trục triệu, hơn nữa thằng Gscan nó được sản xuất mạnh cho dòng xe Hàn mà, chứ mà sa
anh cho em hỏi, em có con Audi Q7 2007 báo đèn bảo dưỡng, em có thay nhớt xong chưa biết cách xóa đèn có anh em nào chỉ dạy em với ạ. Em cảm ơn các anh

Nhà cháu coppy được cái này xin gửi cụ tham khảo cái món này ạ :

Xin chào các bạn, Trên một số dòng xe hiện đại ngày nay được trang bị các đèn cảnh báo, nhắc nhở đến định kỳ bảo dưỡng, giúp chủ xe chăm sóc chiếc xe của mình được tốt hơn. Và sau khi đã bảo dưỡng hoặc thay dầu định kỳ xong thì các kỹ thuật viên phải thực hiện thao tác xóa đèn nhắc nhở đó đi. Việc xóa các đèn nhắc nhở có thể được thực hiện bằng tay hoặc dùng thiết bị chẩn đoán, hôm nay công ty OBD Việt Nam sẽ hướng dẫn các bạn thực hiện xóa đèn nhắc nhở thay dầu trên xe Audi Q7 bằng máy chẩn đoán đa năng Autel Maxidas DS708.

Hy vọng một chút hướng dẫn có thể giúp được chút gì đó cho mọi người. Chúc các bạn sử dụng Autel Maxidas DS708 reset đèn báo thay dầu Audi Q7 thành công, Xin chào tạm biệt và hẹn gặp lại :D

xuanhoa1982

Tài xế O-H
Cụ ơi ai lại đi so sánh khập khiễng như vậy được, Gscan 2 giá nó khoảng 8 trục triệu trong khi Autel Maxidas giá nó có Khoảng hơn 2 trục triệu, hơn nữa thằng Gscan nó được sản xuất mạnh cho dòng xe Hàn mà, chứ mà sa

Nhà cháu coppy được cái này xin gửi cụ tham khảo cái món này ạ :

Xin chào các bạn, Trên một số dòng xe hiện đại ngày nay được trang bị các đèn cảnh báo, nhắc nhở đến định kỳ bảo dưỡng, giúp chủ xe chăm sóc chiếc xe của mình được tốt hơn. Và sau khi đã bảo dưỡng hoặc thay dầu định kỳ xong thì các kỹ thuật viên phải thực hiện thao tác xóa đèn nhắc nhở đó đi. Việc xóa các đèn nhắc nhở có thể được thực hiện bằng tay hoặc dùng thiết bị chẩn đoán, hôm nay công ty OBD Việt Nam sẽ hướng dẫn các bạn thực hiện xóa đèn nhắc nhở thay dầu trên xe Audi Q7 bằng máy chẩn đoán đa năng Autel Maxidas DS708.

Hy vọng một chút hướng dẫn có thể giúp được chút gì đó cho mọi người. Chúc các bạn sử dụng Autel Maxidas DS708 reset đèn báo thay dầu Audi Q7 thành công, Xin chào tạm biệt và hẹn gặp lại :D

View attachment 34944

View attachment 34945

View attachment 34946

View attachment 34947

View attachment 34948

View attachment 34949

View attachment 34950

View attachment 34951

View attachment 34952

View attachment 34953

View attachment 34954

View attachment 34955

View attachment 34956

View attachment 34957
Em cảm ơn anh đã chia sẻ, em làm theo hướng dẫn ok rồi anh ạ, bận quá chưa lên được cảm ơn anh. Em mới làm được thêm con Pocher nữa hihi

luyen_hybrid

Tài xế O-H
Em cảm ơn anh đã chia sẻ, em làm theo hướng dẫn ok rồi anh ạ, bận quá chưa lên được cảm ơn anh. Em mới làm được thêm con Pocher nữa hihi
Thanks cụ, nó còn hỗ trợ nhiều dòng nữa cụ ạ, dù vẫn biết nhiều khi chẳng cần máy anh em vẫn reset được nhưng đưa cái máy vào sẽ tạo được niềm tin cho khách hàng hơn các cụ nhỉ.

doanhd

Tài xế O-H
Nói chung là Autel giá cả vừa phải , mà tính năng em nghĩ là nó đáp ứng được nhiều với mỗi garage chưa cần chuyên sâu bác ạ
em có mấy tấm hình trải nghiệm tặng bác :D
View attachment 34791
View attachment 34788
View attachment 34791 View attachment 34788 View attachment 34790 View attachment 34792 View attachment 34789 View attachment 34793
Máy này mua giá bao nhiêu vậy bác để e tiết kiệm xắm cai

khanhdang

Tài xế O-H
Theo mình thì máy chẩn đoán không thể nói cái nào "hây " cái nào "dở " được. Mà nó tuỳ thuộc vào kinh tế và nhu cầu sử dụng của từng người mà ta chọn loại phù hợp cho mình. Bản thân tôi đang sử dụng Actia chuyên Mercedes, GM chuyên Chevrolet Deawoo, Vcm ll chuyên Ford , Gscan1 . Mình rất hài lòng về các loại nầy.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên