Cruize ls quạt làm mát chạy tốc độ cao cần trợ giúp

congtuxuthanh
Bình luận: 37Lượt xem: 2,708

DaoKhoBau

Tài xế O-H
Cho e hoi cac bác... nếu quat cu chay tot đo cao vay thi co ảnh huong j k
có ảnh hưởng chứ bác. e làm bên điều hòa trước đã gặp 1 con như bác chủ thớt quat chỉ chạy tốc độ 2 thôi và k chạy tốc độ 1 kết quả là điều hòa k mát sâu và rất ồn nữa vì quạt chạy quá mạnh.

ga_auto37

Tài xế O-H
Cho e hoi cac bác... nếu quat cu chay tot đo cao vay thi co ảnh huong j k
ảnh hưởng chứ giống như bạn đang làm việc mà người bắt đầu nóng vừa phải bạn cảm thấy khát nước mà không ai mang nước cho bạn..phải để bạn khát gần chết mới có nước uống thì lúc đấy bạn mệt lắm phải không..và hiệu quả làm việc bạn đâu tốt..

antrungan

Tài xế O-H
có ảnh hưởng chứ bác. e làm bên điều hòa trước đã gặp 1 con như bác chủ thớt quat chỉ chạy tốc độ 2 thôi và k chạy tốc độ 1 kết quả là điều hòa k mát sâu và rất ồn nữa vì quạt chạy quá mạnh.
quạt chạy tốc độ cao liên tục thì giải nhiệt tốt chứ sao lại điều hòa mát ko sâu hả bác

ledoan

Tài xế O-H
quạt chạy tốc độ cao liên tục thì giải nhiệt tốt chứ sao lại điều hòa mát ko sâu hả bác
Quạt chạy liên tục ở tốc độ cao thì không bình thường bác ak .có phải cứ chạy tốc độ cao là điều hòa mát đâu .e nước nóng máy quạt chạy liên tục két nước nóng thì điều hòa mát sâu sao được .nóng tí nữa còn mất luôn điều hòa ấy chứ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
ảnh hưởng chứ giống như bạn đang làm việc mà người bắt đầu nóng vừa phải bạn cảm thấy khát nước mà không ai mang nước cho bạn..phải để bạn khát gần chết mới có nước uống thì lúc đấy bạn mệt lắm phải không..và hiệu quả làm việc bạn đâu tốt..
Bác ví von quá. Tôi tưởng là cứ để cho thật là thèm khát mới cho thì độ sướng nó mới cao ạ

binhke

Tài xế O-H
xe em quạt nó quay ầm ầm 1 hồi xong nó ngắt . 1 lúc nóng máy nó lại quay như thế . chứ nó ko quay liên tục ở 1 tốc độ .
các cụ xem như thế có phải bình thường không.

binhke

Tài xế O-H
xe cụ xe gì..đời xe bao nhiêu?????
lac cdx 2009 cụ ơi .
trước đấy thì nó quay liên tục.
nhưng sau khi e thay nước mát thợ xả e xong tháo mấy con cầu chì quạt để nóng mở van hàng nhiệt. sau đấy bị hiện tượng như e tả ở trên .
đi mức kim nhiệt vẫn ở vạch giới hạn.

ga_auto37

Tài xế O-H
xe em quạt nó quay ầm ầm 1 hồi xong nó ngắt . 1 lúc nóng máy nó lại quay như thế . chứ nó ko quay liên tục ở 1 tốc độ .
các cụ xem như thế có phải bình thường không.
vấn đề ở đây là cụ để ý khi nó quay ầm ầm là luc đấy nhiệt độ bao nhiêu??nóng hay nguôi và lúc nó không quay là nhiệt độ nước bao nhiêu???

trungauto

Tài xế O-H
Bác phải xem khi 96 độ quạt chay tốc cao nhưng sau đó nhiệt độ có giãm xuống ko. Nếu ko giãm thì xem lại phần air nước, ron quylat...còn giãm nhiệt độ mà quạt ko giãm tốc thì coi lại phần điện R quạt, relay quạt 1, 2...Việc này đơn giản, suy luận tí là làm được.

maianhdoan

Tài xế O-H
bác bật điều hòa là lúc nhiệt độ động cơ ổn định hay lúc động cơ đang nguội mới nổ máy.
cái cảm biến nhiệt là hàng chuẩn không bác

antrungan

Tài xế O-H
Quạt chạy liên tục ở tốc độ cao thì không bình thường bác ak .có phải cứ chạy tốc độ cao là điều hòa mát đâu .e nước nóng máy quạt chạy liên tục két nước nóng thì điều hòa mát sâu sao được .nóng tí nữa còn mất luôn điều hòa ấy chứ
cứ két nước nóng là điều hòa không mát sâu được hả bác

DaoKhoBau

Tài xế O-H
bác antrungan ơi bác ledoan nói phải đấy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên