Cruze 2010 khoai, ga không lên, may rung giật, chết vat

colekeobua
Bình luận: 26Lượt xem: 4,972

tinoto

Tài xế O-H
Chào các cụ , hm nay e gặp con Cruze 2010 khoai wa.Các bác chém nhiều tình cho e!

Tình trạng: Thi thoảng gã không lên, máy rung giật, chết vật,và bị ì máy...Chủ xe đã cho thay bobin moi
E scan ra 4 lỗi : P0315
Crankshaft Position System Variation Not Learned
P0264 - Cylinder 2 Injector Circuit Low
P0270 - Cylinder 4 Injector Circuit Low
P0037 - HO2S Heater Control Circuit Low Bank 1 Sensor 2

Điểm mấu chốt là e không thể xóa đc lỗi p0315.E đã cho thay cảm biến trục khủy
trc đó xe đi bt, tự hm vào chỗ sox, thì bị hiện tượng trên.

các bác đọc cái mã lỗi này mà tư vấn người ta thay bobin.buji.xem cho kĩ lại đi các bác ơi.như vậy thi sao hết bệnh được

oto16ahn

Tài xế O-H
Ở đây chỉ quan tâm đến 2 lỗi P0264 va P0270 thôi, các mã lỗi còn lại là mã kéo theo. Theo em thì bác nên cắm máy vào kiểm tra các thông số hiện hành xem có các cảm biến nào báo sai ko? Nên tập trung vào cảm biến MAF, TPS,... để hiệu chỉnh nhiên liệu và kiểm tra lại các giắc cắm xem có cái nào bị lỏng do qua " ổ voi" ko?
Ngoài ra bác cũng kiểm tra lại bơm và lọc nhiên liệu nữa nhé, đôi khi nó lại trùng hợp bị hỏng thì sao
Em lại nghĩ 0315 nó kéo theo lỗi bỏ máy .cụ chủ hỏi xem trước đó xe có làm j đen phần máy k ? Chứ lỗi nayd có thể do phần lắp đặt cảm biến hoặc phần cơ ở trong .

xebo

Tài xế O-H
e nghĩ cụ nên lấy sơ đồ mạch của e này về phần cảm biến trục cơ,bobin,vòi phun,cảm biến oix nữa,cụ kiểm tra hết xem có bị đứt mạch ở đâu k? có lỏng giác điện nào k cụ àh,sau đó kiểm tra lại phần cơ,xem vành xung có ok k? cuối cùng để xe lại xưởng sáng ra e nó hay bị thì mình đo xung xem sao.vẫn k phát hiện gì thì thay hộp chi nó đỡ mất thời gian cụ àh

manhquannd

Tài xế O-H
tất cả các lỗi đó bác phải kiểm tra từng lỗi một
1,hai lối kim phun đó mất điện 12v
2,cảm biến oxi đó mất điện 12v cuộn sấy hoặc hỏng cảm biến nếu không có điện 12v thì hỏng cảm biến
3,cảm biến trục cơ ban xem phân danh sách dữ liệu có số vòng quay trục cơ không

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên