Cửa kính Ford Focus gặp vấn đề nan giải

D
Bình luận: 27Lượt xem: 2,565

ckipca

Tài xế O-H
Vấn đề theo tôi nghĩ là như này,focus có autu khi lên gặp tải nó sẽ tự hạ xuống,vậy bác hãy tháo vệ sinh goăng cửa đi,khi gặp mưa nó dít lại sẽ khiến tải nặng,và tự hạ khi có tải nặng

garatuantrang

Tài xế O-H
Vấn đề theo tôi nghĩ là như này,focus có autu khi lên gặp tải nó sẽ tự hạ xuống,vậy bác hãy tháo vệ sinh goăng cửa đi,khi gặp mưa nó dít lại sẽ khiến tải nặng,và tự hạ khi có tải nặng
có nước vào thì doăng cao su sẽ trơn hơn chứ cụ :D. vì em dùng dao gọt các bạc cao su thì hay nhúng dao vào nước rồi mới gọt mà

lasonf

Tài xế O-H
Theo mình nếu bị cả hai cửa trước thì lỗi phải nằm ở công tắc điều khiển trên cửa lái vì công tắc trên cửa lái thì điều khiển được cả 2 bên. Tuy nhiên công tắc này nằm ở sau táp ly cửa nên khả năng lọt nước là khó xảy ra, và cũng không khô nhanh.
Nên khả năng lớn hơn là là khi mưa, rửa xe nước nó làm cho kính khó dịch chuyển do gioăng bị ướt, nên kích hoạt chức năng chống kẹt (anti-trap). Vậy cách thử là bạn rửa xe cho nó bị lỗi, sau đó tháo hết gioăng ra xem có hết lỗi không. Nếu hết thì sau chỉnh lại gioăng cho khe kính rộng ra.

Kinh cua focus.jpg

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên