Daewoo Lacetti ex2009 1.6 chạy lúc bị giật

T
Bình luận: 28Lượt xem: 11,212

trainghe87@

Tài xế O-H
Ðề: Daewoo Lacetti ex2009 1.6 chạy lúc bị giật

cụ dùng Gscan thì laciti đọc tốt nhé cụ. có thể cài và hiệu chỉnh gacangty PRM .
2 hôm em thấy cụ post lên mà cụ chưa chịu làm thì phải .... cụ phải khai thác hết tính năng của máy chuẩn đoán tính năng chuẩn đoán và tìm bệnh của cụ chứ nhưng thông tin cụ đưa chưa thuyết phục .
chứ em nghĩ mấy cái này làm trực tiếp đoán bệnh sẽ đơn giản hiện tượng giận cũng có nhiều nguyên nhân .... thiếu xăng thiếu lửa ......... con này cảm biến oxi có vấn đề thì có hiện tượng trên không nhỉ :D
e cũng mới dùng mấy tháng này và cũng không được đi đào tạo lớp sử dụng của tân phát chỉ là học hỏi được ít của người trước truyền lại nên còn nhiều cái chưa biết được.mong các bác chỉ dùm

trainghe87@

Tài xế O-H

Bác kiểm tra áp suất bơm xăng rồi chứ.khi rật áp suất có bi tụt không bác
e chưa kiểm tra được là vì khi vào xưởng để nổ máy lúc chả thấy có hiện tượng gì.chạy thử nhả chán cũng chả thấy gì đang trên đường quay về thì nó dật mấy cái lịm ga đi rồi lại thôi về xưởng để nổ thì lại không thấy e tách con cảm biến oxi cho chủ xe chạy thử chạy lúc thì thấy không sao.dành để chạy tạm xem thế nào thì về tới nhà thấy điện lại bảo không được.lâu lâu mới phát bệnh nên cũng gây nhiều khó khăn

minh nhat

Tài xế O-H

Bác ơi. Có phải bác mới tháo cọc ắc quy ra mà quên rút chìa khóa ra khỏi ổ khóa không ạ?

paramena_4s

Tài xế O-H

Chào cụ.con này em dùng carman vg con reset dc mà cụ.con này của nó sử dụng bobin đôi,nó thường bị đứt dây cao áp cụ ah,cụ kt ki lai loc xăng,bo bin va dây cao áp,cụ đo dây khi máy nóng nhé

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên

Chào cụ.con này em dùng carman vg con reset dc mà cụ.con này của nó sử dụng bobin đôi,nó thường bị đứt dây cao áp cụ ah,cụ kt ki lai loc xăng,bo bin va dây cao áp,cụ đo dây khi máy nóng nhé

Nhất trí về vụ òa ga để mục khác và mục này chuyên về giật thôi. Cụ cứ mần ở phần điện là ok thôi .có phải khi chạy tốc độ cao trên 60km một tý là giật đùng đùng song lại hết còn chạy tốc độ dưới 50km cả ngày thì không vấn đề gì đúng không cụ

xtruonghp

Tài xế O-H

E có con xe lacetti ex 2009 cứ chạy được lúc là dật mấy cái mạnh rồi lại thôi.cứ lâu lâu làm mấy cái như thế.đã thay buzi mới vệ sinh họng bướm ga.thử bỏ cảm biến oxi .lọc xăng mới thay không báo lỗ gì cả .hiện tai e này bị thêm lỗi mất garangty vì mấy chú vệ sinh họng bướm ga.e dùng gscan nhưng vẫn không tet được.ở gscan vào chỗ daiwoo không có lacetti nên e vào cielo/nexia 1.6 thì xem được thông số nhưng không tet được có bác nào làm con này rồi chỉ cho e với ạ
bác dùng g-scan vao phan GM kiem tra va doc di. dung vao daewoo ko doc duoc dau

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên