Đèn EDC và đèn báo sấy sáng trên xe Mer sprinter

T
Bình luận: 9Lượt xem: 23,297

checkcar

Tài xế O-H
EDC = Electronic Diesel Control. Điều khiển động cơ diesel điện tử.
khi đèn EDC sáng thường là khi lọc nhiên liệu bẩn hoặc dính nước nó sẽ sáng, và những trường hợp lổi trên hệ thống nhiên liệu như áp raill , kim phun bơm cao áp có vấn đề... nó phát sáng thông báo cho người lái xe biết để kiểm tra.
với dòng spinter thì đèn báo sấy đã sáng thì nó gắn liền với 2 trường hợp 1 là kim sấy chết và hộp điều khiển sấy bị đứt .... lưu ý khi thay sấy cần phải hàn nối thiếc lại ở trong hộp đk sấy ở kim sấy bị hỏng....... đó là những kinh nghiệm nhỏ nhoi khi em làm MEC SPINTER

lehuyvu79

Tài xế O-H
Cần sơ đồ và tư vấn của anh em khi đèn EDC và đèn báo sấy động sáng lên

Thêm một nguyên nhân nữa khi đèn EDC báo thì máy có hiện tượng yếu, cụ tháo bơm tiếp vận nhỏ bằng 2 ngón tay ra làm lại cốt bơm bị lỏng sau đó vệ sinh sạch cảm biến áp suất rail xóa lỗi là ok,còn phần sấy cụ checkcar nói rõ rồi. chúc thành công

huyday1510

Tài xế O-H
EDC = Electronic Diesel Control. Điều khiển động cơ diesel điện tử.
khi đèn EDC sáng thường là khi lọc nhiên liệu bẩn hoặc dính nước nó sẽ sáng, và những trường hợp lổi trên hệ thống nhiên liệu như áp raill , kim phun bơm cao áp có vấn đề... nó phát sáng thông báo cho người lái xe biết để kiểm tra.
với dòng spinter thì đèn báo sấy đã sáng thì nó gắn liền với 2 trường hợp 1 là kim sấy chết và hộp điều khiển sấy bị đứt .... lưu ý khi thay sấy cần phải hàn nối thiếc lại ở trong hộp đk sấy ở kim sấy bị hỏng....... đó là những kinh nghiệm nhỏ nhoi khi em làm MEC SPINTER

đây hoàn toàn là những lỗi khi đèn EDC nổi lên.

hungem

Tài xế O-H
Cụ ơi cho e hỏi cảm biến áp suất rail nằm ở đâu vậy . Nó hoạt động như thế nào vậy cụ . Em cảm ơn nhiều
Nó nằm trên ống phân phối nhiên liệu phía trước dùng lục giác 27 có 3 dây:1 mass,1nguồn 5vôn,1 dây tín hiệu báo về hộp,khi áp nhiên liệu tăng thì điện áp tăng ấy bạn

Hoangcafe

Tài xế O-H
Các cụ cho em hỏi xe em bị báo đèn EDC là bị làm sao ah.và cách sủa chửa như thế nào .để vậy đi có bị làm sao ko các cụ?.em xin cảm ơn

hungem

Tài xế O-H
Các cụ cho em hỏi xe em bị báo đèn EDC là bị làm sao ah.và cách sủa chửa như thế nào .để vậy đi có bị làm sao ko các cụ?.em xin cảm ơn
-Khi đền EDC sáng,đồng nghĩa với động cơ có vấn đề,bạn nên đem vào ga ra để họ dùng máy đọc lỗi xem nó báo lỗi gì để có hướng xử lý

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên