Đèn xenon bị nháy

D
Bình luận: 12Lượt xem: 6,252

duclong94

Tài xế O-H
Có bác nào biết hiện tượng nháy đèn khi lắp lên một số dòng xe (phần nhiều là Kia) không?
Tổng cường độ khi lên đèn là 12A, việc cường độ cao như vậy có phải là nguyên nhân chính gây ra việc nháy đèn không ạ? Vì khi nổ máy bật đèn thì không có hiện tượng này xảy ra

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Có bác nào biết hiện tượng nháy đèn khi lắp lên một số dòng xe (phần nhiều là Kia) không?
Tổng cường độ khi lên đèn là 12A, việc cường độ cao như vậy có phải là nguyên nhân chính gây ra việc nháy đèn không ạ? Vì khi nổ máy bật đèn thì không có hiện tượng này xảy ra

View attachment 59998
Tổng cường độ khi lên đèn là như thế nào, chưa hiểu được mô tả của bác? Khi nổ máy thì bao nhiêu A?

duclong94

Tài xế O-H
Tổng cường độ khi lên đèn là như thế nào, chưa hiểu được mô tả của bác? Khi nổ máy thì bao nhiêu A?
Cục kích đèn xenon khi khởi động cho ra cường độ 6A cho mỗi cục rồi mới giảm dần xuống mức ổn định, 2 cục kích khi khởi động cho ra cường độ 12A. Khi không nổ máy, mở đèn bị nháy nhưng khi nổ máy mở đèn sẽ hết hiện tượng này

quocdat_pl89

Tài xế O-H
Cục kích đèn xenon khi khởi động cho ra cường độ 6A cho mỗi cục rồi mới giảm dần xuống mức ổn định, 2 cục kích khi khởi động cho ra cường độ 12A. Khi không nổ máy, mở đèn bị nháy nhưng khi nổ máy mở đèn sẽ hết hiện tượng này
do mắt cụ để sáng quá mà cái vitamin A lại thiếu nên nó nháy thôi.Xe cụ nhỏ sao không chuyển sang led,vừa tốn ít vitamin A vừa sáng mắt

HuyComtnvn

Tài xế O-H
Theo em nghĩ đó là hiện tượng sụt dòng đột ngột của bình ắc quy bác ah. Bác nổ máy lên thì đã có máy phát và dòng điện cao hơn. Và kết quả của thời gian là máy phát hộp bảng cầu chì Thông minh sjb. Hay cao hơn là bcm

gjang1092

Tài xế O-H

View attachment 59998
Chưa rõ đèn xenon đó nháy như nào vậy cụ, nháy khi máy khỏi động rồi bật đèn hay nháy khi chưa nổ máy

TranVanA

Tài xế O-H
Các cụ cho hỏi, gía 1 bộ xenon tầm trung khoảng bao tiền? Ở Tp. HCM nơi nào bán loại này nổi tiếng nhất. Em xin cám ơn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên