Điện cấp cho van bơm máy trải nhựa VOGele .

V
Bình luận: 10Lượt xem: 1,283

vuquocdat

Tài xế O-H
image.jpg image.jpg Đầu tiên e xin chào các bác bên mảng công trình ạ ! Sau là nhờ các bác cho e hỏi là điện áp cấp cho van mở dầu của máy trải thảm nhựa đường là bao nhiêu vôn ạ . Chả là e đang làm con VOgele đang đi thì bị chết máy và tài xế xuống xả e rồi bơm dầu mà vẫn k nổ . Sau đó đề dai thì bị cháy cái van cấp dầu cho bơm ạ . E đã gửi van về thay mà máy vẫn k nổ . E nó dùng động cơ perkins 24v ạ . Bơm điện kim cơ . Tài liệu thì k có . Nhờ các bác giúp e phải làm gì tiếp theo ạ

Ngutunguyen

Bằng lái Hạng "Vét đĩa".

1- Dòng máy rải hiệu Vögele này gần như không thấy có tài liệu.
2- Động cơ Perkins cũng không thuộc diện phổ thông.
3- Chắc chắn trên diễn đàn không có Cụ nào chuyên về dòng xe này.

Vậy thì: Tối thiểu cũng phải cho cái tên xe và tên "Cụ thể" của cái động cơ...may ra mới tìm được tài liệu mà tra cứu.

vuquocdat

Tài xế O-H

1- Dòng máy rải hiệu Vögele này gần như không thấy có tài liệu.
2- Động cơ Perkins cũng không thuộc diện phổ thông.
3- Chắc chắn trên diễn đàn không có Cụ nào chuyên về dòng xe này.

Vậy thì: Tối thiểu cũng phải cho cái tên xe và tên "Cụ thể" của cái động cơ...may ra mới tìm được tài liệu mà tra cứu.
Dạ cảm ơn bác NTN đã tư vấn ạ . Nhà cháu chi chụp được mấy hình ảnh như trên . Nhà cháu thấy trên mặt máy có chữ perkins . Thấy ông lái máy bảo là VOgele mã hiệu 1800-1 ạ

dungptvitrac

Tài xế O-H
Bạn gọi cho mình nhé, 0909 552 110.
Dòng động cơ này thường lắp trên máy rải S1800-1, S1800-2, về Việt Nam do nhiên liệu không chuẩn nên dùng một thời gian sẽ bị chết kim phun.
Cách xử lý duy nhất là thay bộ kim phun, cân chỉnh lại heo và lắp đặt thêm 01 hệ thống lọc để lọc nhiên liệu tốt hơn sẽ xử lý triệt để tình trạng này.

hoc_hieu

Tài xế O-H
View attachment 34343 View attachment 34344 Đầu tiên e xin chào các bác bên mảng công trình ạ ! Sau là nhờ các bác cho e hỏi là điện áp cấp cho van mở dầu của máy trải thảm nhựa đường là bao nhiêu vôn ạ . Chả là e đang làm con VOgele đang đi thì bị chết máy và tài xế xuống xả e rồi bơm dầu mà vẫn k nổ . Sau đó đề dai thì bị cháy cái van cấp dầu cho bơm ạ . E đã gửi van về thay mà máy vẫn k nổ . E nó dùng động cơ perkins 24v ạ . Bơm điện kim cơ . Tài liệu thì k có . Nhờ các bác giúp e phải làm gì tiếp theo ạ

View attachment 34345

Đầu tiên hỏi cụ là đã kiểm tra lại cầu chì chưa? nhà tui có ít tài liệu về dòng máy này nhưng lại dùng động cơ DUZT nếu cụ thích để lại hòm thư tui gửi cho.

vuquocdat

Tài xế O-H
Đầu tiên hỏi cụ là đã kiểm tra lại cầu chì chưa? nhà tui có ít tài liệu về dòng máy này nhưng lại dùng động cơ DUZT nếu cụ thích để lại hòm thư tui gửi cho.
Dạ e đạ kiểm tra hết cầu chì rồi ạ. Khong đứt e nào . Vậy bác gửi cho e vào hòm thư để e thử tham khảo xem có giống không ạ . Hocviec90@gmail.com

caniggia

Tài xế O-H
Con này xài bơm kiểu VP44 ! chết cái card chỉnh nhiên liệu bơm rồi ! cái card bơm trên bơm cao áp nó nối vs ECM bằng CAN !
bác thay cái card VP44 thì mới nổ , 100% kim ko vấn đề ! Dòng này xai bơm kiểu VP37 hoăc VP44 Cummins , thay cái phải đúng S/N ko đúng ECM nó ko nhận ko mở nhiên liệu đâu

vuquocdat

Tài xế O-H
Da
Con này xài bơm kiểu VP44 ! chết cái card chỉnh nhiên liệu bơm rồi ! cái card bơm trên bơm cao áp nó nối vs ECM bằng CAN !
bác thay cái card VP44 thì mới nổ , 100% kim ko vấn đề ! Dòng này xai bơm kiểu VP37 hoăc VP44 Cummins , thay cái phải đúng S/N ko đúng ECM nó ko nhận ko mở nhiên liệu đâu
dạ cái card mà bác đang nhắc tới có phải là bộ điện trên mặt bơm không ạ .E có đo nguon chính vào bơm thì có mà từ bơm chia ra 2 van của bơm thì k có ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên