Điện Điều hòa vios cần các bác giúp

nguyenbinh10
Bình luận: 61Lượt xem: 9,460

hieudienlanh

Tài xế O-H
Ðề: Điện Điều hòa vios cần các bác giúp

Khi điện trở lên đến 7k nó sẽ ngắt lốc.sau 1 khoảng thời gian nhất định mà điện trở không xuống đến 3k thì nó bảo là giàn bẩn quá tắc gió rồi đóng lốc làm gì.Vậy là a/c nhấp nháy giục chủ xe vào xưởng.Chú cứ câu thử điện trở ngoài cho chắc ăn rồi tháo ra lắp lại cho nó lành.

nguyenbinh10

Tài xế O-H

E cũng thử với một cảm biến khác, lắp ở ngoài hộp dàn lạnh, chạy được một lúc lại ngỏm bác ạ. nhưng mà bác ơi lúc đầu khi e bảo dưỡng xong thì chạy mãi lốc không ngắt e phải đấu thêm ngắt lạnh cơ. xe chạy được một thời gian mới bị bác ạ

mini_cooper

Tài xế O-H

Bác cố dịnh cái rơ le cơ cho em. tiếp dến là mở công tắc ac ra.tìm dây ac ra rồi dấu vào rơ le cơ dó. chỉnh khoảng 5 dộ là ok.

nguyenbinh10

Tài xế O-H

Báo cáo các bác, hôm nay e đã xử lý xong e nó rồi ạ, hiện đang để khách chạy và theo dõi ạ.

buiphongtran

Tài xế O-H

Nó là dạng 3 dây vào đúng không ạ. Cụ vẫn cắt cảm biến của nó đi bình thường và đấu cho chân (thường là giữa) là chân tín hiệu về điều khiển rơ le lốc.
Còn việc thay van tiết lưu chỉ là khi đã khẳng định được các vấn đề trên không sao. Bởi vì đây cũng là 1 hiện tượng của van tiết lưu đã kém, lão hoá rồi. Cảm biến và môi chất của nó không còn hoạt động tốt nữa, Còn nói về sâu thì còn dài lắm, cụ có thể xem lại nguyên lý của van sẽ thấy. Nhưng hiện tượng của van cũng giống rất nhiều hiện tượng em nói trên.

Dòng toyota mà bác nói có 3 dây thì em chịu bác rồi,xe nao mà đấu tắt ngắt lạnh ko được thì ta ngát ơ bôn điện cũng được theo em con này bị phần buly và mạt hít rùi dòng vioss đa số bị bệnh này

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!

Dòng toyota mà bác nói có 3 dây thì em chịu bác rồi,xe nao mà đấu tắt ngắt lạnh ko được thì ta ngát ơ bôn điện cũng được theo em con này bị phần buly và mạt hít rùi dòng vioss đa số bị bệnh này

Không có ah cụ? Lạ nhỉ, sao em thấy có. Mà cụ có hiểu 3 dây là 3 dây ở đâu ko đấy? :D .
Mà mất mass sao lại ở puly và mặt hít nhỉ? Cụ giải thích hộ em cái? Trong khi chủ top câu mass cho rơ le lại ko sao. Chủ topic đang chờ phản hồi từ khách hàng nên tranh thủ học hỏi cụ tí :))

nguyenbinh10

Tài xế O-H

Em cũng mới làm xong hôm nay, nếu có vấn đề khách sẽ gọi cho e ngay vì con này nó phát bệnh liên tục

Bác kiểm tra được những gì rồi? Bác đã hỏi chủ xe lúc mất điều hòa ấy thì nhiệt độ nước cao không?

nguyenbinh10

Tài xế O-H

Báo cáo các bác. hôm trước khách vừa ghé qua xưởng và xe đã ổn rồi ạ. cảm ơn các bác đã tư vấn giúp em

nguyenbinh10

Tài xế O-H

Bác kiểm tra được những gì rồi? Bác đã hỏi chủ xe lúc mất điều hòa ấy thì nhiệt độ nước cao không?

xe này báo nhiệt đọ nước bằng đèn bác ạ, e cũng đã nghĩ đến vấn đề nước nhưng lúc mất điều hòa thì đèn cũng không báo

ykmlhanam

Tài xế O-H

Em này như đinh đóng cột luôn.bộ ly hợp từ đang hỏng.đi được 1 đoạn là nóng lên rồi mất ngay.chỉ lúc nóng mới bị nhé.em gặp như cơm bữa ý mà.nguyên nhân gốc là do em lốc này đã kém.chạy sinh nhiệt nên ảnh hưởng đến bộ ly hợp từ.cụ check lại giúp em nhé!

nguyenbinh10

Tài xế O-H

Em này như đinh đóng cột luôn.bộ ly hợp từ đang hỏng.đi được 1 đoạn nóng lên rồi mất ngay.chỉ lúc nóng mới bị nhé.em gặp như cơm bữa ý mà.nguyên nhân gốc là do em lốc này đã kém.chạy sinh nhiệt nên ảnh hưởng đến bộ ly hợp từ.cụ check lại giúp em nhé!
cái này em đã xử lý và xe chạy đén giờ vẫn bình thường bác ạ. Nếu bị bộ ly hợp từ thì vẫn có điện xuống lốc đúng không bác, đằng này nó mất mát AC mà bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên