Điều hoà khi trời nóng thì không mát sâu

leluan199
Bình luận: 19Lượt xem: 3,826

leluan199

Tài xế O-H
các cụ cho e hỏi e mới lắp 1 dàn điều hoà mới tinh cho xe kia k3000 mới lắp xong chạy thử thì vào hôm trời lạnh lạnh không nắng thì điều hoà rất lạnh sâu nhưng vài hôm nắng ấm lên thì không mát tí nào. các cụ phán hộ e với xử lý con này ra sao em mới làm điều hoà

Duyduykaka

Tài xế O-H
các cụ cho e hỏi e mới lắp 1 dàn điều hoà mới tinh cho xe kia k3000 mới lắp xong chạy thử thì vào hôm trời lạnh lạnh không nắng thì điều hoà rất lạnh sâu nhưng vài hôm nắng ấm lên thì không mát tí nào. các cụ phán hộ e với xử lý con này ra sao em mới làm điều hoà
Cụ đã làm gì rồi ạ

dunggttn

Tài xế O-H
Ko mát kiểu này chắc chắn là do giải nhiệt giàn nóng kém nên ga ko ngưng tụ đc. Và trường hợp 2 là khi lạp ga vào hôm trời lạnh nên nhiệt độ lạnh đạt nhanh và thấy lốc ngắt rồi thì ko thêm ga nữa. Như vậy là nạp ga ko đủ. Kiểm tra lượng ga và chú ý cái giàn nóng nhé nó càng mát càng tốt

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Áp suất thế nào?

kuli_tyt202

Tài xế O-H
Ko mát kiểu này chắc chắn là do giải nhiệt giàn nóng kém nên ga ko ngưng tụ đc. Và trường hợp 2 là khi lạp ga vào hôm trời lạnh nên nhiệt độ lạnh đạt nhanh và thấy lốc ngắt rồi thì ko thêm ga nữa. Như vậy là nạp ga ko đủ. Kiểm tra lượng ga và chú ý cái giàn nóng nhé nó càng mát càng tốt
chuẩn không cần chỉnh.

namdinhautocar

Tài xế O-H
thì thục chất là do cảm nhận,bộ chế thì làm sao mát bằng chính hãng,hôm trời lạnh lạnh thì cảm nhân sao dc.nó phải có anh nắng và oi bức thì mới biết dc chứ bác,con đó ko khó đâu cụ,quan trọng dùng lốc gì và giàn lạnh NTN thôi

dinhhuong

Tài xế O-H
không mát sâu thường thi do giàn nóng
không mát sâu thường thi do những nguyên nhân sau:
giàn nóng , giàn lạnh dơ ,,cần vệ sinh
thiếu hụt ga
van tiết lưu tắc ẩm
lock hở dẫn đến yếu đẩy hút ga đi không tốt
cũng có trường hợp dư ga cũng không lạnh sâu..
đó là những nguyên nhân chính, bác cứ tìm ban từng cái là ra

nguyenhuunuoi

Tài xế O-H
Cụ cứ xem lại áp và quạt giải nhiệt gian nóng xem sao. Giải nhiệt tốt và ga đủ thì sẽ mát sâu. E nghĩ cụ nạp ga chưa đủ hoac giải nhiệt k tốt nên áp cao. Chúc bác thành công.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên