Điều hòa vios e bị bó tuyết ở đường hồi

D
Bình luận: 23Lượt xem: 2,463

nvhoan

Tài xế O-H
điều của no bị bệnh khi chạy đường dài khoảng 30-40 cây số thi bị bó tuyết ở đường hồi.trong xe mất mát.em đã tháo ra xúc dàn nóng dan lạnh chỉ thổi bớt dầu đi.em thấy dàn nóng không thông lắm.nhưng lắp đươc 1 ngày đâu chạy đường dài hay nổ tại chỗ vẫn ôn.nhưng đến ngày sau xe vân bị lại bệnh cu.xin các bác cho em vai ý kiến
em tương tự (mercury) mình mới gặp hôm bữa tình trạng như bác miêu tả. và cuối cùng e đã xử lý triệt để.thậm trí con em làm chỉ chạy garenti cũng tạo tuyết. có những nguyên nhân sau. 1,quạt giàn lạnh quá yếu hoặc hư.2, nghẹt lọc,3. quạt giàn nóng . mình đã xử lý xong 3 nguyên nhân nhưng thực tế lạnh vẫn chưa sâu (không còn đóng tuyết). cuối cùng độ thêm 1 giàn nóng nữa . kể từ đó xe ok,không còn hiện tượng tuyết.
[MERGETIME="1437048437"][/MERGETIME]
Bác có cách nào kiểm tra trực tiếp với van tiết lưu không?
nếu không tháo van ra sẽ không biết mức độ hư hỏng chính xác như thế nào cả. bác nên tháo ra vệ sinh và điều chỉnh lại.
[MERGETIME="1437048445"][/MERGETIME]
nếu không tháo van ra sẽ không biết mức độ hư hỏng chính xác như thế nào cả. bác nên tháo ra vệ sinh và điều chỉnh lại.
[MERGETIME="1437048816"][/MERGETIME]

duytrieu1102

Tài xế O-H
em kiểm tra hết rùi.em nghi nó bị dàn nóng.vì lúc thổi nó không thông.nên em chưa dám thay van tiết lưu.trước em đã làm 1 con khác bệnh cũng như vậy (nhưng dàn nóng nó thông không bí như con vios này) thay van hết

electriccar

Tài xế O-H
theo ý ngu của e thì thay thử dàn lạnh khác vào là biết liền ,vì trong dàn lạnh có van tiết lưu và cảm biến ngắt lạnh , tại e thấy nhùi ý kiến rất hay ko biết làm cái nào hết

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên