Điều hòa xe ford mondeo cần giúp đỡ.

truongphonghp
Bình luận: 25Lượt xem: 5,457

vanthaocdl1

Tài xế O-H
Ðề: Điều hòa xe ford mondeo cần giúp đỡ.

nhà cháu xin hỏi cụ là cái van ống mao sao cụ lại bảo không có van tiết lưu là sao vậy?hệ thống điều hòa mà không có van tiết lưu sao mát được đây hả cụ ơi :))

em thì gọi là van dây còn bác gọi là van mao. em chỉ biết nói vậy thôi mong bác thông cảm

hosytoan

Tài xế O-H

Con này tắc hệ thống đường ống và các dàn nóng, phin lọc. Bác súc rửa lại hệ thống và thay mới phin lọc đi

trieuquan90_2510

Tài xế O-H

Nge cụ noí vậy e thâý con naỳ loc kém ruì bać cứ chế lôć 17 vaò la mat ngay mà dong̀ nay van tiêt́ lưu dang̣ ônǵ năm̀ trên đương̀ cao aṕ lỏng, hệ thống mà bân̉ wá bać nhớ vệ sinh kỹ bâù ngưng ơ dươí đeǹ pha bên phụ

rua86

Tài xế O-H

Em xin mạn phép bàn về vấn đề này:
Theo em hiện tượng áp cao là do giải nhiệt dàn nóng kém dẫn tới áp suất cao.
Thứ hai là bác kiểm tra van áp suất đi ạ, cái này cực kì quan trọng ạ.
Thứ ba là thừa gas bác ạ. Theo kinh nghiệm thì bác có thể kiểm tra lượng gas trong hệ thống bằng trực quan được đấy ạ, đó là bác nhìn qua mắt gas trên bình lọc đấy ạ. Nếu thấy gas hơi lăn tăn thì là hiện tượng đủ gas, sủi nhiều bọt thì là thiếu gas, không sủi bọt là thừa gas.
Cuối cùng em bổ sung ý của các tiền bối tranh luận về cái van tiết lưu tên gọi ntn đó là do thói quen thôi. Tuy nhiên van tiết lưu cũng có nhiều loại mà theo em thấy các cụ đang nhắc đến ở đây là loại Van tiết lưu loại râu. Chắc các cụ quen gọi là ống mao rồi. Theo em gọi tn cũng được quan trọng là hiểu đúng nghĩa và công dụng của nó mà thôi.
Thanks các cụ quan tâm

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

van đuôi bị kẹt.do lốc đưa mùn lên. bác ga lâu thì van mới mở được.chắc chắn nhất thì thay lốc, vệ sinh hệ thống. khi tháo hệ thống ra chú ý tới cái van dây nằm trong đường cao áp gần giàn lạnh. con này ko có van tiết lưu
Không có van tiết lưu thì nó giảm áp bằng cách nào vây, bác?[DOUBLEPOST=1413955707,1413955485][/DOUBLEPOST]

XIn cảm ơn các bác nhé. Mai em sẽ làm theo chỉ dẫn của các bác. Nhưng trưa nay em nổ máy lại đóng điều hòa áp suất thấp của nó lại nên tới 5kg còn áp cao của nó lên chỉ đạt 10kg thui. Phải đạp ga khoảng 10 phút thì áp suất mới trở về hiện tượng như ban đầu ạ. Dòng xe ford này điều hòa khó chịu quá
Áp bên thấp bị cao, bên cao bị thấp, khả năng do van tiết lưu mở lớn, hoặc máy nén yếu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên