Điều hoà xe Mazda 323 gặp sự cố dàn lạnh

Kienkun
Bình luận: 39Lượt xem: 3,822
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các bác giúp e bệnh này với ạ..hôm nay e gặp e điều hoà e mazda 323 đời tống kiểm tra 4 cửa gió ở mặt bàn thờ thì có 2 cửa mát sâu 2 cửa không mát e bóc giàn lạnh ra xem thì giàn lạnh một nữa lạnh ngắt 1 nữa ko lạnh 2 cửa lạnh thì đi vào bện lạnh còn 2 cửa ko lạnh thì đi vào nữa giàn không lạnh e ko hiểu nguyên nhân tại sao e thay luôn giàn lạnh tháo lốc ra bảo dưỡng thay van tiết lưu mới tóp lại hết ty ô vì xe của ông a nên cứ mắc sức phá vậy mà tưởng ngon lành lắp lên bệnh vẫn như cũ..có bác nào gặp bệnh như thế này chưa chỉ bảo cho e với ạ..e thay mới hết rồi chỉ còn lốc là bảo dưỡng lại mà kiểm tra đồng hồ áp vẫn bình thường thế mới đau chứ ạ
1/ Thiếu gaz
2/ Hỏng van tiết lưu
3/ Hỏng giàn lạnh

Kienkun

Tài xế O-H
1/ Thiếu gaz
2/ Hỏng van tiết lưu
3/ Hỏng giàn lạnh
Thưa cụ bánh hôm nay e kiểm tra lại hết mà cứ để galanty là mát rất sâu mà cả 4 cửa đều mát rồi nhưng cứ chạy trên đường là có mỗi nữa giàn gần van tiết lưu là mát lạnh còn nữa giàn kia là mất lạnh..e đã thay hết rồi mà bệnh vẫn ko tiến chuyển cụ phán giúp e pan này với ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Thưa cụ bánh hôm nay e kiểm tra lại hết mà cứ để galanty là mát rất sâu mà cả 4 cửa đều mát rồi nhưng cứ chạy trên đường là có mỗi nữa giàn gần van tiết lưu là mát lạnh còn nữa giàn kia là mất lạnh..e đã thay hết rồi mà bệnh vẫn ko tiến chuyển cụ phán giúp e pan này với ạ
Như vậy, chắc chắn hỏng van tiết lưu rồi. Bác mua van không hợp với giàn nên vậy. Thôi thì cứ chỉnh đi, không được thì kiếm van khác, nhưng cũng mệt lắm. Vì van này lấy đâu ra thông số mà so

Kienkun

Tài xế O-H
Như vậy, chắc chắn hỏng van tiết lưu rồi. Bác mua van không hợp với giàn nên vậy. Thôi thì cứ chỉnh đi, không được thì kiếm van khác, nhưng cũng mệt lắm. Vì van này lấy đâu ra thông số mà so
Vâng e cảm ơn bác mai khách tới e thử thay van tiết lưu khác xem sao ạ

bichbinhthuan

Tài xế O-H
bác rút ống nc giàn sưởi ra nối tăt lại không cho vào gian lạnh nữa. có có còn bị không, sợ bị loàn hơi nóng qua. nhớ rúc ra nối tắc lại nha. rồi nổ may khoảng 20p coi còn bị ko. nghe bác nói tui thấy vô lý

Kienkun

Tài xế O-H
bác rút ống nc giàn sưởi ra nối tăt lại không cho vào gian lạnh nữa. có có còn bị không, sợ bị loàn hơi nóng qua. nhớ rúc ra nối tắc lại nha. rồi nổ may khoảng 20p coi còn bị ko. nghe bác nói tui thấy vô lý
Vâng thì vì là vô lý nên e mới phải thua và nhờ các bác xem có bác nào gặp ca như thế này chưa thôi ạ

Kienkun

Tài xế O-H
E đã bỏ dàn sưởi và đấu tắt 2 đường nước nóng luôn rồi bác ạ

HoangXuanTuan

Tài xế O-H
Áp suất đi bao nhiêu, áp về bao nhiêu bác k nói rỏ. Mắt ga thế nào, phin lọc có nóng nhiều k. Tình trạng bác tả giống bị thiếu ga quá.
Haizz....đã bảo là 2 cửa mát sâu mà bảo đi xem lại ga, phin lọc là sao trời..chỉ có đường chia và công tắc chế độ thôi, có thể nó bị lệch đó cụ ơi, kiểm tra lại đi nha

bichbinhthuan

Tài xế O-H
bác nào rảnh chém giùm e con is 350 với. tình hình là áp thấp 2.5, áp cap 15. nhưng không lạnh miếng nào. con nhiệt trong dàn lạnh báo 90of khi tắt lốc áp cao không suống, áp thấp lên.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên