Điều khiển tự động hệ thống Điều hòa ô tô

Hoang.Hai.RD
Bình luận: 19Lượt xem: 2,564

Hoang.Hai.RD

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi về chế đô AUTO của hệ thống điều hòa không khí ô tô.
khi mình chọn chế độ điều khiển AUTO thì hệ thống sẽ điều khiển nhiệt độ trong xe theo thông số nào ạ..?
nó sẽ điều khiển theo nhiệt độ được thiết đặt sẵn trong hộp A/C hay điều khiển theo nhiệt độ mình chọn (tức là mình chọn nhiệt độ trước rồi chọn AUTO)..?
Em chưa chọn chế độ AUTO lần nào nên k rõ, mong các bác giúp đỡ..! Em xin cảm ơn

AutoLink

Tài xế O-H
khi mình chọn chế độ điều khiển AUTO thì hệ thống sẽ điều khiển nhiệt độ trong xe theo thông số nào ạ..?
nó sẽ điều khiển theo nhiệt độ được thiết đặt sẵn trong hộp A/C hay điều khiển theo nhiệt độ mình chọn (tức là mình chọn nhiệt độ trước rồi chọn AUTO)..?
Em chưa chọn chế độ AUTO lần nào nên k rõ, mong các bác giúp đỡ..! Em xin cảm ơn
AUTO em nghĩ là điều khiển nhiệt độ theo mức được tính toán lưu sẵn trong hộp điều khiển bác ạ (tương ứng với nhiệt độ bên ngoài hiện tại)

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác gặp vấn đề gì với hệ thống vậy?

benley

Tài xế O-H
Chế độ AUTO là chế độ điều hòa tự động điều chỉnh nhiệt độ theo mức nhiệt độ mình đặt cụ nhé

Hoang.Hai.RD

Tài xế O-H
Bác gặp vấn đề gì với hệ thống vậy?
vì em lên xe mà chưa lần nào dùng chế độ AUTO nên em không biết là mình chỉ cần nhấn nút AUTO là hộp A/C tự điều chỉnh nhiệt độ phù hợp (nhờ các cảm biến nhiệt độ môi trường, nhiệt độ trong xe, bức xạ mặt trời,...) hay là mình cần chọn nhiệt độ mình muốn rồi mới nhấn AUTO..?!

Hoang.Hai.RD

Tài xế O-H
Cụ này không gặp vấn đề gì cả. Chỉ là ham học hỏi thui. :)
không đơn thuần là ham học thui đâu bác. Mà vì e thích hệ thống điều hòa không khí trên ô tô nên em chọn nó để Đồ án tốt nghiệp..! em thấy nó là 1 mảng chuyên biệt, ở ngoài có nhiều chỗ chỉ sửa điện lanh ô tô thôi mà vẫn kiếm ăn được nên muốn theo mảng này..!
Hiện giờ em đang làm đồ án TN nên lên đây nhờ các bác giúp đỡ..! ^^

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
vì em lên xe mà chưa lần nào dùng chế độ AUTO nên em không biết là mình chỉ cần nhấn nút AUTO là hộp A/C tự điều chỉnh nhiệt độ phù hợp (nhờ các cảm biến nhiệt độ môi trường, nhiệt độ trong xe, bức xạ mặt trời,...) hay là mình cần chọn nhiệt độ mình muốn rồi mới nhấn AUTO..?!
Hai kiểu đó thì kiểu nào cũng được

Hoang.Hai.RD

Tài xế O-H
Hai kiểu đó thì kiểu nào cũng được
tức là mình nhấn chọn nhiệt độ rồi chọn AUTO hay chỉ cần nhấn AUTO cũng đc hả bác..?!
vậy nếu mình chọn nhiệt độ rồi nhấn AUTO thì nó sẽ điều chỉnh nhiệt độ ra là nhiệt độ mình chọn hay ý của bác việc chọn nhiệt độ trước khi nhấn AUTO là vô nghĩa (hệ thống vẫn điều khiển sao cho nhiệt độ thích hợp chứ không điều khiển theo nhiệt độ mình chọn..!?

Khakun

Tài xế O-H
Auto là tự động mà từ động là được định sẵn từ trước , có nghĩa là chế độ đặt trước sau đó sẽ tự động, mà đụng tới auto đhkk thì nó còn dựa vào nhiều con cảm biến chế độ ko khí trong xe nữa bạn

Hoang.Hai.RD

Tài xế O-H
Auto là tự động mà từ động là được định sẵn từ trước , có nghĩa là chế độ đặt trước sau đó sẽ tự động, mà đụng tới auto đhkk thì nó còn dựa vào nhiều con cảm biến chế độ ko khí trong xe nữa bạn
vậy là nó sẽ tự điều chỉnh nhiệt độ theo chế dộ đạt trước trong hộp mà không phụ thuộc vào việc mình có chọn nhiệt đọ trước hay k đúng k bác..?!

benley

Tài xế O-H
Ý bác là mình chọn nhiệt độ rồi nhấn AUTO đúng không bác??
Cái này tùy theo thiết kế của từng hãng cụ ợ. Có xe thì chỉ cần ấn auto là nó sẽ tự điều chỉnh theo nhiệt độ mình đặt, không quan trọng đặt trước hay sau khi ấn auto. Nhưng có xe thì đặt nhiệt độ trước rồi mới ấn auto, nếu đặt lại nhiệt độ sẽ mất auto. Cụ làm đồ án thì nên vào các hãng nhờ hỗ trợ sẽ biết loại xe nào hoạt động ra sao cụ ợ.

Hoang.Hai.RD

Tài xế O-H
Cái này tùy theo thiết kế của từng hãng cụ ợ. Có xe thì chỉ cần ấn auto là nó sẽ tự điều chỉnh theo nhiệt độ mình đặt, không quan trọng đặt trước hay sau khi ấn auto. Nhưng có xe thì đặt nhiệt độ trước rồi mới ấn auto, nếu đặt lại nhiệt độ sẽ mất auto. Cụ làm đồ án thì nên vào các hãng nhờ hỗ trợ sẽ biết loại xe nào hoạt động ra sao cụ ợ.
em làm Toyota Camry 2007 đó bác..! em có lên Alldata tìm mà k thấy phần mô tả cái này nằm ở đâu..!?
bác biết thì giúp em với...

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên