Động cơ hoạt động mà bugi sấy vẫn còn hoạt động.

qvqlna
Bình luận: 25Lượt xem: 4,204

nextgen

Tài xế O-H
Tôi nghĩ cụ nên nghĩ kiểm tra cái cảm biến nhiệt độ, chắc là hư cảm biến nên nó không ngắt dòng bugi nữa

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em gặp con xe tải 2,5 tấn. khi mở khóa thì đèn sấy xuất hiện khoảng 5 giây rồi tắt. Bugi sấy thì vẫn hoạt đông thêm mấy giây nữa. Nhưng khi động cơ hoạt động đo thì thấy điện vẫn còn ở bugi sấy.
Bác định chia sẻ, hay hỏi??

wensheng

Tài xế O-H
Em gặp con xe tải 2,5 tấn. khi mở khóa thì đèn sấy xuất hiện khoảng 5 giây rồi tắt. Bugi sấy thì vẫn hoạt đông thêm mấy giây nữa. Nhưng khi động cơ hoạt động đo thì thấy điện vẫn còn ở bugi sấy.
Dùng đèn kiểm tra theo dõi từ khi mở khóa điện, khởi động, máy nổ đến khi máy nóng đủ nhiệt xem đèn sáng liên tục hay tắt bật. Nếu sáng liên tục có thể do dây chạm, rơ le sấy hỏng, hoặc cảm biến nhiệt độ lỗi, hộp lỗi, ... khoanh vùng từng cum là ra thôi.

DoNuoc

Tài xế O-H
Bác kiểm tra lại cảm biến ngắt sấy (cục to) lắp cạnh cảm biến nhiệt độ nước (cục nhỏ) Bác nhé có thể là CB hỏng hoặc bị đứt dây nên ko có tín hiệu đưa về để ngắt hộp điều khiển

chatproxx

Tài xế O-H
gửi cụ cái sơ đồ để cụ nghiên cứu.xe cụ đời bnhiu?

hyundai-hd65-hd72-hd78-electrical-troubleshooting-manual-36-1024.jpg

qvqlna

Tài xế O-H
Dùng đèn kiểm tra theo dõi từ khi mở khóa điện, khởi động, máy nổ đến khi máy nóng đủ nhiệt xem đèn sáng liên tục hay tắt bật. Nếu sáng liên tục có thể do dây chạm, rơ le sấy hỏng, hoặc cảm biến nhiệt độ lỗi, hộp lỗi, ... khoanh vùng từng cum là ra thôi.
Còn lại mỗi cái lỗi hộp nữa bác ơi. Kiểm tra hết rồi vẫn ok.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên