Động cơ không nổ được

T
Bình luận: 23Lượt xem: 5,457

tungconbk

Tài xế O-H
Bẩm các cụ. E không phải dân chuyên nhưng nhà ống chú có con xe tải 1,25T bị hiện tượng không nổ được. Đẩy nổ thì sau đó khoảng 15ph, tắt máy thì nổ phát nào được phát đấy. Để qua đêm thì lại không nổ được. Đề máy thì động cơ có quay nhưng không thấy ra khói bô xả, động cơ chỉ quay được ít vòng. E nghi bình ắc quy yếu lấy bình ắc quy của xe đang chạy bình thường khác nhưng vẫn ko nổ được. A e nào chỉ giúp mình phát!

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bẩm các cụ. E không phải dân chuyên nhưng nhà ống chú có con xe tải 1,25T bị hiện tượng không nổ được. Đẩy nổ thì sau đó khoảng 15ph, tắt máy thì nổ phát nào được phát đấy. Để qua đêm thì lại không nổ được. Đề máy thì động cơ có quay nhưng không thấy ra khói bô xả, động cơ chỉ quay được ít vòng. E nghi bình ắc quy yếu lấy bình ắc quy của xe đang chạy bình thường khác nhưng vẫn ko nổ được. A e nào chỉ giúp mình phát!
Máy phun điện tử hay cơ hả bác?

ST_Number1

Tài xế O-H
Thay lọc dầu thay luôn bơm tay .kiểm tra thùng dầu đường ống trước đi
Thay accu mới luôn cho tốt xe nhà mà
Nổ mấy lên lấy cây sắt để vào buli xem có hít ko. Ko hít thì ra gara họ làm cho
Cái gì đẻ làm trước khó mình làm sau

siungok

Tài xế O-H
kiểm tra bugi sấy.hiện tượng mấy dòng xe nhập hay bi như thế.để xe qua đêm khi thời tiết lạnh, nhiệt độ động cơ ở mức thấp, vòng tua máy khởi động thấp (khoảng 100v/ph) không đủ khả năng đảm bảo tỉ số nén cũng như nhiệt lượng trong kỳ nén của động cơ dẫn đến việc nhiên liệu khó có thể tự bốc cháy, từ đó động cơ khó khởi động.

anhnongdan

Tài xế O-H
bác nên kiểm tra bugi sấy đi ạ, dạo này thời tiết lạnh, sáng thường khó nổ, bugi sấy ngon rồi thì hãy kiểm tra mấy cái khác. thường thì mình phải mồi mấy phát mới nổ đúng không bác mà nổ rồi thì đề nhẹ cũng nổ.
em cũng nghi do hệ thống nhiên liệu nữa nhưng bác cứ kiểm tra bugi sấy trước không được thì mới kiểm tra hệ thống nhiên liệu sau

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
máy phun cơ bình thường thôi. mình đang hiểu ở đây là, khi nổ máy, máy phát xạc đủ điện cho ắc quy dẫn đến nổ bình thường, để qua đêm có thể bị chập điện đường nào đó dẫn đến ắc quy bị yếu. Ko biết có đúng ko nữa.
Vậy thì bác đo áp suất buồng đốt xem được bao nhiêu đi

anhnongdan

Tài xế O-H
Xem như thế nào ạ?
trước hết nên kiểm tra bugi sấy đã, em nghi do thời tiết lạnh khó nổ, còn việc xem mass động cơ trước hết xem bình còn điện không đã rồi đo mass sau. đo mass thì lấy điện áp ở 2 cọc bình so sánh với điện áp ở cọc dương và mass sườn xem bằng nhau không nếu bằng hay gần bằng thì tiếp xúc tốt còn không thì kiểm tra lại mass.
em trả lời hộ thôi ạ.

oto255a

Tài xế O-H
cũng có thể là xe của bác bị hở xupap nên khi để máy qua đêm lạnh máy nên khó nổ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên