Động cơ Komatsu 200-8 bị khói

Truongvo80
Bình luận: 82Lượt xem: 9,020

Xamxide

Tài xế O-H
Nếu nó xài két làm mát khí như 4d102-1 thì cụ tháo cái két nước làm mát khí đục bỏ tàng ong đi. Cty em bị 2 con pw170-6 nổ k tải cũng khói đen nghi ngút. Sau đó tháo bỏ két đó độ lại cái mới là hết khói lun
chuẩn rùi đấy cụ.kinh nghiệm đầy mình.
chúc cụ vui vẻ

chungsitnb

Tài xế O-H
Nếu nó xài két làm mát khí như 4d102-1 thì cụ tháo cái két nước làm mát khí đục bỏ tàng ong đi. Cty em bị 2 con pw170-6 nổ k tải cũng khói đen nghi ngút. Sau đó tháo bỏ két đó độ lại cái mới là hết khói lun
Khói đen thì mới bị thiếu khí nạp ,đằng này khói trắng như thế tôi vẫn cho rằng hơi hám xéc măng có vân đề.không thì tubo.cụ cho làm việc một lúc rồi tháo cổ xả xem máy nào ướt ra bệnh ngay

Truongvo80

Tài xế O-H
Khói đen thì mới bị thiếu khí nạp ,đằng này khói trắng như thế tôi vẫn cho rằng hơi hám xéc măng có vân đề.không thì tubo.cụ cho làm việc một lúc rồi tháo cổ xả xem máy nào ướt ra bệnh ngay
Cảm ơn bác đã quan tâm .
Tubo thì kiểm tra theo kinh nghiệm thôi chẳng hạn cánh quạt tốt quay nhẹ ,tháo cái lục giác 4 cái lổ đo khí nạp ra bịt tay vào thấy gió rất khỏe buông tay ra thây gió ra phà phà Khi ép tải. Còn hơi hám thì để chất vấn xem thợ thay 1 quả bị vỡ hay làm lại cả bộ đã

Truongvo80

Tài xế O-H
chắc chắn em này là khói dầu do không đốt hết nên khói như chế độ hỏa mù của xe tăng rồi
Đúng rồi. Nhưng em băn khoăn mãi . sáng nay xuống lại tháo 6 đầu cổ xã xem máy nào sinh chuyện đã. Khí nạp đảm bảo kim k đái xecmang thì k thể bị cả 6 máy vì cái quả hôm bị hỏng xecmang nó còn kín lắm như mới

Truongvo80

Tài xế O-H
Hôm nay tháo cổ xã ra ngoài và thật đáng buồn la cả 6 máy đều khói trắng tinh và có hiện tượng ướt. Nên đưa về bãi mai hạ động cơ thôi. Mặc dù rất bế tắc nhưng cũng phải loại trừ đc hoàn toàn phần cơ khí đã các cụ ak.

Thuocdoc113456

Tài xế O-H
Nhà em cũng đang làm 1 con pc 200-6 động cơ BT5.9-C cũng bị khói trắng ,tháo mặt máy ra chỉ có máy 1va 6 cháy hết,còn lại các máy sạch nguyên .máy nổ em không gõ kim bơm đi cân ,nhờ các cụ tư vấn ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên