Đồng hồ đo áp suất mỡ bôi trơn cho hệ thống bôi trơn tự động?

lovemachine
Bình luận: 3Lượt xem: 1,430

lovemachine

Tài xế O-H

Các bác cho em hỏi trên thị trường có bán loại đồng hồ để đo áp suất mỡ trong hệ thống không nhỉ. Em chưa nhìn thấy nó bao giờ. E đã từng dùng đồng hồ đo áp thủy lực để đo áp suất mỡ bôi trơn tuy nhiên chỉ dùng được một lúc là hỏng, kim ko hồi về nữa.

Cảm ơn các bác!

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
Các bác cho em hỏi trên thị trường có bán loại đồng hồ để đo áp suất mỡ trong hệ thống không nhỉ. Em chưa nhìn thấy nó bao giờ. E đã từng dùng đồng hồ đo áp thủy lực để đo áp suất mỡ bôi trơn tuy nhiên chỉ dùng được một lúc là hỏng, kim ko hồi về nữa.
Cảm ơn các bác!
Hỏi bên SKF ấy, họ có đủ, trọn bộ luôn, có cả bơm, dây, v.v...nhưng mà mỡ bôi trơn thì người ta đo lượng mỡ bơm chứ có ai đo áp suất nhỉ ??
scratch-head02-idea-animated-animation-smiley-emoticon-000415-large.gif

grease meter (1).jpg

grease meter (2).jpg

grease meter (3).jpg

grease meter (4).jpg

lovemachine

Tài xế O-H
Hỏi bên SKF ấy, họ có đủ, trọn bộ luôn, có cả bơm, dây, v.v...nhưng mà mỡ bôi trơn thì người ta đo lượng mỡ bơm chứ có ai đo áp suất nhỉ ??

Cảm ơn Bác Lạc Hậu, có thể vì thế mà e chưa nhìn thấy cái đồng hồ đo mỡ. Nhưng vì hệ thống bôi trơn em nói đến, các ổ bạc tiếp xúc với bê tông. Đôi khi không thấy mỡ chui ra nên em muốn biết do bê tông làm tắc ổ bạc hay do bơm mỡ không đủ áp để đẩy ạ. Vì vậy em muốn cho cái đồng hồ vào để kiểm tra áp.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên