Dosan210 quay toa làm 1 lúc là kêu khục khục

Manh90
Bình luận: 22Lượt xem: 1,674

Manh90

Tài xế O-H
em nhờ các cao nhân cho em xin bài thuốc
Em đang làm con dosan 210
Lúc đầu em lên kiểm tra thì quay toa bị trôi
Em tháo mô tơ ra kiểm tra thi Xylanh mặt trà xước và em đã thay Xylanh mặt trà mới . Em lắp lên rồi cho máy làm thì quay toa không trôi nữa nhưng lai có hiện tượng là ,lam được 1 lúc thi quay toa kêu cục cục và đứng quay toa lại ( e đã kiểm tra hết cả các bánh răng văn đẹp ) e tắt mát đi để mấy phút quay toa lại làm bình thường cứ thế sảy ra liên tục
Bác nao đã gặp và biết bị sao chỉ giáo e với

Công Tý

Tài xế O-H
Em tháo mô tơ ra kiểm tra thi Xylanh mặt trà xước và em đã thay Xylanh mặt trà mới . Em lắp lên rồi cho máy làm thì quay toa không trôi nữa nhưng lai có hiện tượng là ,lam được 1 lúc thi quay toa kêu cục cục và đứng quay toa lại ( e đã kiểm tra hết cả các bánh răng văn đẹp ) e tắt mát đi để mấy phút quay toa lại làm bình thường cứ thế sảy ra liên tục
Nếu dính 1 điểm mà khục thì bị trục bánh răng còn nếu mà liên tục thì vênh mặt trà anh ơi

hanh73

Tài xế O-H
Ban kiêm tra phân phanh hãm quay toa đi. Chớm mở tay trang mở áp suất phanh . Khi buona tay trang 30 " mới đóng hoàn toan( mới giảm het áp suất mở phanh)

dungpt6889

Tài xế O-H
Em xem đảo hai đường tuy ô SH và PG trên mô tơ cho nhau xem hết bệnh không. Với lại xylanh mặt trà xước không phải là nguyên nhân trôi quay toa đâu.

Manh90

Tài xế O-H
Em xem đảo hai đường tuy ô SH và PG trên mô tơ cho nhau xem hết bệnh không. Với lại xylanh mặt trà xước không phải là nguyên nhân trôi quay toa đâu.
Bay giờ không trôi nữa nhưng còn mỗi bệnh dag lm tự nhiên khục khục rồi dừng quay toa tắt may để 1-2 phút lai nổ lên lm bt

hanh73

Tài xế O-H
Thứ nhất, bạn vệ sinh sạch sẽ. Thay hết sim phớt chưa.. Thứ hai bạn đã thử quay thật chăm chưa. Nêu quay chậm nhất cơ thể. Ma có hiện tượng vấp quay toa . Thi chi co mấy nguyên nhân
1 ,sim phớt lắp không chuẩn
2 , áp mở ko đủ
Kiểm tra áp tổng ( khiến) 38 kg .
Quay toa chi cần 25 kg la đủ mở áp phanh
Chúc bạn thanh cong

Manh90

Tài xế O-H
Cám ơn tất cả các bác đã cho e những lời tu vấn bổ ích
E đã sử lý xong bệnh của e nó
Nguyen nhân của nó nằm ở 2 nắp bê của mô tơ hôm e lm mô tơ thao ra thấy nó sươc e đã rà lại nhưng chưa đủ kín lên đã say ra hiện tượng như vay

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên