exciter côn tay chạy ngon hơn exciter thường không?

thegioididong.com

Tài xế O-H
Cho em hỏi exciter côn tay chạy ngon hơn exciter thường không và côn tay có cần thay nhớt hay dầu gì không?
-Cho em hỏi exciter côn tay chạy ngon hơn exciter thường không và côn tay có cần thay nhớt hay dầu gì không?
-Vì em nghe có người nói côn tay xe exciter côn tay chạy không ngon bằng exciter thường...bạn mình định mua exciter côn tay nhưng nghe nói vậy mình đang phân vân mong may bạn trả lời gấp cho mình chân thànhh cám ơn

Chủ đề tương tự

dautroc

Tài xế O-H
Đi ex rất hay,có thể nói là tốt nhất trong dòng xe số hiện nay.Yamaha exciter thể hiện được tính cơ động cao khi đi trong thành phố cũng như đường trường(đường trường có thể nói là số 1 trong tất cả các loại xe số được sản xuất tại Việt Nam).Vận hành rất tốt với mức tiệu hao nhiên liệu ở mức thấp,nếu đi với tốc độ trung bình thì có thể nói không thua gì Future Neo ở mức tiết kiệm nhiên liệu trong khi lại rất ổn định trong quá trình di chuyển lại hơn hẳn Future Neo,nhưng khi đạt vận tốc cao thì xăng xuống rất nhanh,Ổn định với tốc độ cao.Kiểu dánh hiện đại,thực dụng----------------->Linh kiện thay thế rất sẵn có(nếu thích đổi màu :900k/1 bộ thôi à) + với đồ chơi đa dạng từ trung cấp đến cao cấp...già trẻ ..nam nữ chơi được tuốt...Nếu bạn là người yêu thích dòng xe thể thao exciter thì dòng xe mang số tự động sẽ là sự lựa chọn tốt nhất bởi vì xe côn tay rất mất giá khi bán vì có nhiều người không thích đi xe tay côn hơn những người thích,nếu bạn ở vùng trung du hay miền núi thì nên mua xe tay côn,còn ở thành phố thì không nên.EX tay côn và tự động đều có vận tốc tối đa như nhau,tuy nhiên ex tay côn defa tốt hơn...nói chung mỗi người một ý thích thôi!Mua loại nào còn tùy vào sở thích của bạn

ya-club

Tài xế O-H
Ai đi xe côn tay từ trước rành rồi thì hãy đi xe côn tay,còn mua xe mà tập tành đi thì thua ròai,chạy xe côn tay rất khó,chưa kể có 1 số trường hợp đứt côn thì tèo.Về speed thì ai rành côn tay lắm mới nài xe ngon dc,ko thì thua cả xe thường.

forever_young

Tài xế O-H
hehe mình mới mua ex côn tay màu xanh trắng 2010 nek` :D vừa ra khỏi cửa hàng là kéo thử liền tốc độ lên lẹ 130 chưa cứng ga bạn gì ở trên nói tốc độ ex côn tay và ex tự động tốc độ giống nhau là sai côn tay hơn hẳn mua buổi sáng buổi tối thử với satria 2006 kill satria ngọt sớt chưa có bản số mà vẫn thữ vì ghiền wa' bạn chọn ex côn tay là ok ko phạm sai lầm đâu bạn hiền :))

kendyjacker

Tài xế O-H
Ngon hơn chứ sao không. bác chủ thớt thích thì múc em nó để chở người yêu đi chơi tết đị:10::10::10:

khtr

Tài xế O-H
hehe mình mới mua ex côn tay màu xanh trắng 2010 nek` :D vừa ra khỏi cửa hàng là kéo thử liền tốc độ lên lẹ 130 chưa cứng ga bạn gì ở trên nói tốc độ ex côn tay và ex tự động tốc độ giống nhau là sai côn tay hơn hẳn mua buổi sáng buổi tối thử với satria 2006 kill satria ngọt sớt chưa có bản số mà vẫn thữ vì ghiền wa' bạn chọn ex côn tay là ok ko phạm sai lầm đâu bạn hiền :))

ọc, xe mới mua mà kéo kinh thế hại máy lắm bạn ơi.

manhthang_gtb

Tài xế O-H
côn tay được một cái là khi depa là nhanh hơn công tự động thui còn xe công tay bán mất giá hơn so với côn tự động và một cái nưa đó là côn tay thì phụ nữ đi hơi khó nếu có ý định mua xe để cho cả vợ đi thì chưa hẳn là đã được , nhưng nếu ai thik nam tính hơn thì có thể chơi côn tay vì côn tay đi dù sao cũng an toàn hơn là côn tự động do chơ chế cắt côn bằng tay không cần phải giảm ga như xe côn tự động vì thế mới có những người tốn công tốn sức để chế côn tay là vậy

MinhHoang

Tài xế O-H
Cho em hỏi exciter côn tay chạy ngon hơn exciter thường không và côn tay có cần thay nhớt hay dầu gì không?
-Cho em hỏi exciter côn tay chạy ngon hơn exciter thường không và côn tay có cần thay nhớt hay dầu gì không?
-Vì em nghe có người nói côn tay xe exciter côn tay chạy không ngon bằng exciter thường...bạn mình định mua exciter côn tay nhưng nghe nói vậy mình đang phân vân mong may bạn trả lời gấp cho mình chân thànhh cám ơn

chạy ngon hơn Ex thường nhiều lắm bạn ah-mạnh vô cùng-hình sự khu mình nó chạy Ex loại này không đó-mình thấy nó dí bắt satria 125 rồi đó-bạn phải chạy thuần phục xe có côn tay mới thấy hết sức mạnh của nó-mình thích lắm,mà không có tiền mua

diepthao247

Tài xế O-H
bác này chém gió quá di thui, ai mà tin cho nổi chứ=))

phongtran

<BR>...DÂN CHƠI XE MÁY...</BR>

satria nó k thèm kéo với bạn hoặc nó k bik chạy đó chứ ở đó mà kiu là wa mặt nó, đồng hồ ex ảo vãi, funeo fi chỉ có 100 chạy song song mà đồng hồ ex chỉ 118gần 120 rùi, satria nó đi đâu có bèo đâu bạn, kiếm đứa nào biết chạy satria rùi 2 xe cùng ra 1 đoạn đường thằng trống mà nài thử là biết àh

gravitataurus

Tài xế O-H
Côn tay chạy cũng như côn thương thôi bạn à ngươc lại côn tay sẽ rất dễ bị rộng côn tình trạng này khi xác định chơi xe côn tay là phải chấp nhận rôi
Đi côn tay có cái hay là vào số nhẹ vê côn rất là thích nếu cho mình chọn mua xe mình sẽ chọn mua côn tay (Côn tay thể hiện tính cách đàn ông mà :D:D )

Li0nKing

Tài xế O-H

Chém vừa thôi chú :)) Xe chưa rốt đa mà đã 130km/h , xe mới mua thằng nào cũng xót của có dám kéo đâu :))

Tui cũng có 1 e côn tự động nè vs đã từng đi qua vài xe côn tay . Khoảng 135km/h là cao rồi , thằng bạn đi EX 2010 lên IC thì đc 140km/h

Còn chuyên ăn đứt Satria thì chém vl hơn nữa . Satria bt cũng 150km/h rồi , làm đấy đủ thì ~200km/h là có đấy

rangerover

Tài xế O-H
Trích Nguyên văn bởi forever_young View Post
hehe mình mới mua ex côn tay màu xanh trắng 2010 nek` vừa ra khỏi cửa hàng là kéo thử liền tốc độ lên lẹ 130 chưa cứng ga bạn gì ở trên nói tốc độ ex côn tay và ex tự động tốc độ giống nhau là sai côn tay hơn hẳn mua buổi sáng buổi tối thử với satria 2006 kill satria ngọt sớt chưa có bản số mà vẫn thữ vì ghiền wa' bạn chọn ex côn tay là ok ko phạm sai lầm đâu bạn hiền
em chẳng biết cái bác này nghĩ gì nữa,hình như ng vkl ấy.xe mới mua mà chẳng thèm chạy rà máy đã phi hồng hộc như trâu húc mả ý thì cũng vứt đi thui,chậc mang tiếng dân kĩ thuật,em khuyên thật anh em nếu có mua cái gì của bác này thì tốt nhất là nghĩ luôn cho khỏe,mang về chắc một đống đồng nát!

D

dungluan88

Khách

chạy cái kiểu này sau này xe có vấn đề thì lại bảo tại xe yamaha không bền!mới mua xe xong thì phải chạy roda và phải thật kỹ lưỡng trong 1000km số đầu tiên chứ bạn

D

dungluan88

Khách
theo mình nghĩ xe nào cũng có cái hay riêng!côn tự động thì sử dụng đơn giản,chẳng phải phải lo gì cả,mua về cả nhà cùng chạy,bố mẹ cùng chạy,chị em cùng chạy!còn mua côn về phải tập chạy mới được,nói về tính tiêu hao nhiên liệu thì nó y chang nhau thôi,bởi vì cùng một máy mà,còn nói về đề pa thì côn tự động nó phụ thuộc vào số vòng quay,tức là xe sẽ vận hành khi mà tốc đô động cơ đạt đến số vòng quay nhất định,còn côn tay thì khi ở cầm chừng vào các số 1,2,3,4,5 mà nhả côn thì xe sẽ tiến về phía trước ko giống như côn tự động mà có thể đứng yên,thậm chí nếu ở các số lớn như 4,5 mà nhả côn đôt ngột có thể sẽ chết máy,nhưng ngược lại nếu bạn thích thì sẽ có những cú đề pa thật ngoạn mục với côn tay!tùy bạn chọn!

MChiepkhach

Tài xế O-H
đi exciter côn tay hay mà ! mình cũng đang được sở hữu 2 chiếc côn tay 2010 và 2011 ! tất cả mọi thứ đều hoàn hảo đến từng chi tiết ! đi côn tay rất chủ đọng trong mọi tình huống khi đi trên đường và 1 điều quan trọng là tính thể thao của nó ! mình rất hài lòng ! bạn nên chọn exciter !=p~

Li0nKing

Tài xế O-H

Mới mua xong ra test 130...haiz. Chú làm như chỉ mình chú chạy EX...:77:

Bên trên