Focus 2010. Cực ắc quy nóng

anhanhem
Bình luận: 6Lượt xem: 690

anhanhem

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi có những nguyên nhân nào và phải sử lý sao khi mà cực ắc quy của xe (focus 2010 ) nó rất nóng mặc dù vừa mới khởi động được 5 phút. Trc đó thì đã có hiện tượng yếu điện và ko đề nổ được. Em thay liền ắc quy mới à. Khi thay thì mới phát hiện cực ắc quy rất nóng.
Mong các bác giúp đỡ. Em đang rất hoang mang.
Xin chân thành cảm ơn các bác !!!!

phaotangt54

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi có những nguyên nhân nào và phải sử lý sao khi mà cực ắc quy của xe (focus 2010 ) nó rất nóng mặc dù vừa mới khởi động được 5 phút. Trc đó thì đã có hiện tượng yếu điện và ko đề nổ được. Em thay liền ắc quy mới à. Khi thay thì mới phát hiện cực ắc quy rất nóng.
Mong các bác giúp đỡ. Em đang rất hoang mang.
Xin chân thành cảm ơn các bác !!!!
Cụ mở những chỗ nối cáp âm và dương,l lấy giấy nhám vệ sinh sạch sẽ, vệ sinh cả cọc bình nữa là hết. kiểm tra xem các cáp có mối nào bị lỏng thì xiết lại

ledoan

Tài xế O-H
Bác tháo cọc bình vệ sinh sạch sẽ .tìm đoạn kẹp bắt vào sắt xi và lốc máy của dây mát xem có bị lỏng ôxi hóa không dây mát có hiện tượng kém không.dây lửa bắt vào củ đề cũng lên xem lại

tuoitholamlu

Tài xế O-H
vệ sinh lại cực ắc quy và nơi bắt dây mát ắc quy vào sường hay lốc máy.niếu còn nóng nửa bác câu thêm dây vào em ngỉ nó sẻ hết nóng

DUONGNGHIA89

Tài xế O-H
th

nhất vệ sinh sạch hai đầu bọc bắt vào bình điện chưa hết thì tháo dây dương vaog máy phát ra vệ sinh đánh sạch bằng giấy giáp là ok ngay

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên