Ford everest báo lỗi p0093.

X
Bình luận: 21Lượt xem: 2,504

Xuantamtp

Tài xế O-H
Mong các bác trợ giúp e với.
Xe ford everest cứ đi nóng máy là chết máy đột ngột. Đề lại nổ luôn. Báo lỗi p0093 bị lỗi rò rỉ nhiên liều lớn. Mà e tìm hết các chỗ k thấy hở. Cứ xoá lỗi là đi ngon 100km k sao. Lúc báo lỗi là bị chết luôn. E đã mang kim đi cân vệ sinh hệ thống nhiên liệu rồi ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Mong các bác trợ giúp e với.
Xe ford everest cứ đi nóng máy là chết máy đột ngột. Đề lại nổ luôn. Báo lỗi p0093 bị lỗi rò rỉ nhiên liều lớn. Mà e tìm hết các chỗ k thấy hở. Cứ xoá lỗi là đi ngon 100km k sao. Lúc báo lỗi là bị chết luôn. E đã mang kim đi cân vệ sinh hệ thống nhiên liệu rồi ạ
Thay bơm cao áp thôi

Xuantamtp

Tài xế O-H
Freeze frame đây ạ

Xuantamtp

Tài xế O-H
E đi cân kim bơm vê thì ngon lành. Đi dc 200km lại bị lại. Giờ máy ga lên là gõ kim. Không báo lỗi gì cả. Có khi nào làm lại kim bơm k ạ. Các bác cho hướng với

lieukhai

Tài xế O-H
cần xác định lúc chết máy tín hiệu nào mất trước. Mất tín hiệu trục khuỷu trục cam trước hay mất áp suất nhiên liệu trước

quynh_auto38

Tài xế O-H
Các bác cho e hỏi với ạ, e đang làm con Ford Everet 2011 kim điện. Tình trạng của nó là đề không nổ máy, nhưng đẩy thì nổ.E đã mang củ đề đi kiểm tra vẫn khỏe mạnh bình thường, thay mới bơm tay, mang kim đi kiểm tra không bị gì, thay cảm biến trục cơ nổ chạy được mấy ngày lại bị lại. Có lúc nào bị bơm cao áp không các bác. Mong các bác trợ giúp.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các bác cho e hỏi với ạ, e đang làm con Ford Everet 2011 kim điện. Tình trạng của nó là đề không nổ máy, nhưng đẩy thì nổ.E đã mang củ đề đi kiểm tra vẫn khỏe mạnh bình thường, thay mới bơm tay, mang kim đi kiểm tra không bị gì, thay cảm biến trục cơ nổ chạy được mấy ngày lại bị lại. Có lúc nào bị bơm cao áp không các bác. Mong các bác trợ giúp.
Có bác ạ. Nhưng đo hơi được bao nhiêu?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên