Ford Everest đề khó nổ

Vu_Bao_Dai
Bình luận: 28Lượt xem: 9,418

Vu_Bao_Dai

Tài xế O-H
chào các bác con forđ everet kim điện buổi sáng hoặc bất kỳ đề lúc nào cũng dễ nổ nhưng tự nhiên nó khó nổ là đề cháy cả đề cung không nổ được nhưng hiện tượng khó nổ xẩy ra không thường xuyên em đã vệ sinh lọc nhiên liệu bảo dưỡng đề thay ác quy vê sinh cảm biến trục cơ và kiểm tra hệ thống sấy nhưng hiện tương vẫn vậy ạ mong các bác chỉ giáo ạ

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Nếu không phải kim phun thì cụ kiểm tra phần điện, nhiều lúc hệ thống imobizo nó bị lỗi ,nếu không có máy đọc lỗi thì cũng khó kiểm tra cụ ạ

Nguyễn Xuân Giang

Giữ xe
Nhân viên
chào các bác con forđ everet kim điện buổi sáng hoặc bất kỳ đề lúc nào cũng dễ nổ nhưng tự nhiên nó khó nổ là đề cháy cả đề cung không nổ được nhưng hiện tượng khó nổ xẩy ra không thường xuyên em đã vệ sinh lọc nhiên liệu bảo dưỡng đề thay ác quy vê sinh cảm biến trục cơ và kiểm tra hệ thống sấy nhưng hiện tương vẫn vậy ạ mong các bác chỉ giáo ạ
Mấy cái bác làm em nghĩ chưa đúng đâu. Bác cứ nên đọc lỗi, xem data áp suất rail xem thế nào.

Vu_Bao_Dai

Tài xế O-H
chào các bác e cắm máy kiểm tra thi khi khó nổ tua máy k lên nếu co tua máy nên 300 thi nổ được e nghi cảm biến trục cơ nhưng chưa dám thay ạ

XM131

Tài xế O-H

Dòng này nó có cái bơm tay hay bị tắc/ bị kẹt cặn dầu ở trong đó làm tắc đường dầu vào bơm cao áp đấy bác. Bác nối tắt bỏ qua bơm tay thử xem hết bệnh không. Chúc bác thành công

Nguyenhuepro

Tài xế O-H
Con này đơn giản thôi. Mồi ít rp7 nếu dễ nổ luôn thì kiểm tra áp suất ống rail so sánh data list. Nếu bình thường thì tháo luôn kim phun không phải nghĩ. Vệ sinh cân lại kim
Con này không cần sấy nhé vẫn dễ nổ

nhatquanabcd

Tài xế O-H
Khả năng con cảm biến trục cơ sắp tèo rồi nó chập chờn

HCLauto

Tài xế O-H
lúc không nổ thì bác kiểm tra xem thử con cảm biến báo áp suất dầu vê là bao nhiêu,xem bằng máy chuẩn đoán ấy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên