Ford laser 2004 1.8 AT

Dung_Mechanic
Bình luận: 12Lượt xem: 1,842

Dung_Mechanic

Tài xế O-H
Xin chào 500 anh em,xe em là ford laser 2004 1.8 AT bị hiện tượng như sau.sau khi đề máy em để máy nổ cho nóng khoảng 5p,sau đó gài số D(sau khi gài số thì chân em không đạp thắng và không đạp ga) thì vòng tua máy tụt xuống khoảng 400rpm(khoảng 1 giây) sau đó trở lại bình thường,nhưng xe không lăn bánh,mà phải nhồi 1 tí ga xe mới di chuyển được.hoặc sau khi gài số R để de xe,em chuyển lại số D thì xe cũng không di chuyển mà phải nhồi thêm ga.hiện tượng này không xảy ra nhiều.vậy mong các anh em chia sẻ kinh nghiệm về vấn đề này.cảm ơn anh em rất nhiều!

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Xin chào 500 anh em,xe em là ford laser 2004 1.8 AT bị hiện tượng như sau.sau khi đề máy em để máy nổ cho nóng khoảng 5p,sau đó gài số D(sau khi gài số thì chân em không đạp thắng và không đạp ga) thì vòng tua máy tụt xuống khoảng 400rpm(khoảng 1 giây) sau đó trở lại bình thường,nhưng xe không lăn bánh,mà phải nhồi 1 tí ga xe mới di chuyển được.hoặc sau khi gài số R để de xe,em chuyển lại số D thì xe cũng không di chuyển mà phải nhồi thêm ga.hiện tượng này không xảy ra nhiều.vậy mong các anh em chia sẻ kinh nghiệm về vấn đề này.cảm ơn anh em rất nhiều!

Mang ra xưởng, anh em kiểm tra trực tiếp cho. Chữa bệnh qua thư là tan xe đó

chatproxx

Tài xế O-H
mình đang đi làm nên chưa đem đi sửa được bạn ah!
Bác cứ kiếm tiền đi khi nào ko đi đk nữa thì bỏ tiền đi ra gọi cứu hộ và sửa nó.hi. thôi em khuyên thật hộp số tự động có những hiện tượng như chuyển số rung giật, không chuyển số, chạy yếu, có tiếng ồn thì bác lên có kế hoạch cho em nó ngay. Để lâu sửa chữa nhẹ cũng vài củ nặng lên tới vài chục củ.Bác lên mạng hỏi ae tư vấn thôi chứ bác ko làm rì được nó đâu, mang ra thợ có chuyên môn họ ktra cho ko nói đến chủ xe ngay như thợ bọn em ko phải ai cũng làm được hộp số tự động.

otophuhung

Tài xế O-H
Hiện tượng này rất có thể động cơ mất công suất, thông thường xe số tự động khi động cơ mất công suất nó sẻ chậm chuyển số và không lên số cao được, vì hộp số còn bắt tốt nên nó mới làm lịm được động cơ. Bạn có thể tự thử để kiểm tra, đây gọi là thử nhốt:
1. chèn 4 bánh xe lại,
2. Kéo hết thắng tay
3. đề máy vào số D, chân trái đạp hết thắng, chân phải đạp hết ga ghi lại số tối đa mà đồng hồ tua đạt được, nếu thấp hơn 2.200 là động cơ mất công suất, cao hơn 2.200 là hộp số trượt các số tiến. làm tương tự với số R.

tomtran

Tài xế O-H
Kiểm tra dầu hộp số tự động.

long_ren88

Tài xế O-H
Hiện tượng này là mất áp lực dầu. thường là do gioăng phớt lâu ngày kém gây mất áp suất. thay thế bộ gioăng phớt hộp số là hết. Khi tháo số ra lá côn kém thì nên thay luôn. Bác có thể ra 1 xưởng nào đó để kiểm tra kĩ hơn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên