Ford Transhit 2014 bét điện không phun cần giúp

nguyen_nhut6789
Bình luận: 30Lượt xem: 3,534

thaoden

Tài xế O-H
Em hơi lăng tăng 1 chút là mồi rp7, nó nổ bt hay chỉ nổ rồi liệm, nếu nổ bt thì thay lọc dầu thử, loại tốt ấy.
Xe bác bị lỗi áp suất ko đủ, ( ko đủ áp suất nó ko cho mở béc đâu) có khi nó bị nụ áp suất hoặc bơm hư ( 2014 thì khó mà hư bơm, khả nange hư nụ cực cao)

nguyen_nhut6789

Tài xế O-H
Em hơi lăng tăng 1 chút là mồi rp7, nó nổ bt hay chỉ nổ rồi liệm, nếu nổ bt thì thay lọc dầu thử, loại tốt ấy.
Xe bác bị lỗi áp suất ko đủ, ( ko đủ áp suất nó ko cho mở béc đâu) có khi nó bị nụ áp suất hoặc bơm hư ( 2014 thì khó mà hư bơm, khả nange hư nụ cực cao)
Nụ là cái nào vậy pác. Thợ heo mới báo lại lòng bình thường do bị van một chiều trên heo không kín nên không có áp được. Không biết thay mới hay phục hồi nữa 1,5tr

thaoden

Tài xế O-H
Nụ là cái nào vậy pác. Thợ heo mới báo lại lòng bình thường do bị van một chiều trên heo không kín nên không có áp được. Không biết thay mới hay phục hồi nữa 1,5tr
Nụ là cái cảm biến áp suất ống rail ấy ( thông cảm đã sử dụng từ địa phương, :D);
Thế là tìm ra bệnh rồi đấy bác àh, cái van 1 chiều đó xem thay được thì thay luôn cho chắc bác àh, phục hồi dễ bị phản lắm.
Chúc bác may mắn. :)

nguyen_nhut6789

Tài xế O-H
Không pác. Mình mồi xăng nổ nhưng hết xăng là hết nổ thôi.

nguyen_nhut6789

Tài xế O-H
vậy chứng tỏ là xe bị phần nhiên liệu.trước hết bác lấy một bình dầu rút ống dầu nơi bơm cắm vào rồi mồi cho nổ xem ntn.để loại trừ đường nhiên liệu bị e.vì dòng xe này khi bị e đường ống rất khó nổ
E làm luôn rồi pác. Bữa nay heo đã làm xong lát nữa e đi lấy về ráp vô có gì e báo pác hay.

nguyen_nhut6789

Tài xế O-H
E ráp heo vô rồi vẫn không có áp e câu bình dầu trực tiếp vào heo luôn. Nhưng rút giắc cắm điện của cục khiển van áp suất trên heo thì lên áp 570kpa nhưng hình như chưa đủ để béc phun. Còn cái gì nữa để không có áp không các pác

trannhatanh

Tài xế O-H
E ráp heo vô rồi vẫn không có áp e câu bình dầu trực tiếp vào heo luôn. Nhưng rút giắc cắm điện của cục khiển van áp suất trên heo thì lên áp 570kpa nhưng hình như chưa đủ để béc phun. Còn cái gì nữa để không có áp không các pác
bác kiếm cái đồng hồ đo áp gắn vào xem thực tế nó ntn.
ko có áp còn nhiều nguyên nhân bác ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên