Gentra x bệnh khó

dinhluckaka
Bình luận: 13Lượt xem: 1,944

dinhluckaka

Tài xế O-H
Em gặp phải con gentrax số tự động.khi xe đang đi mà ga lên thì xe có hiện tượng rung lắc.đặc biệt là đi khoảng tốc độ 50 km bàn đạp ga và vô lăng rung khá mạnh.e đã kiểm tra toàn bộ gầm.đảo lốp các kiểu mà vẫn chưa ra bệnh.e cũng đã vệ sinh lọc dầu số nhưng chưa thay dầu vì khi chuyển số kung có hiện tượng rung.cả ngày hôm nay kiểm tra mà vẫn chưa ra bệnh.mong các bác phán giúp.

bathinh

Tài xế O-H
cụ cho lên cầu đi.phòng trường hợp nó rung mạnh thế mà không phải ở hộp số.ta loại đi và tập trung vào được đúng chỗ ạ

lenhanauto

Tài xế O-H
lúc không chạy nổ máy đứng 1 chỗ thì máy có ổn định không hả bác, nếu máy mà không có vấn đề gì, thì bác thử kiểm tra xem có bánh nào bị bó phanh không bác nhé.

hungem

Tài xế O-H
- Xe bạn có 3 vấn đề cần xem lại
1.động cơ đứng tại chỗ lên ga như thế nào,có ngọt không,nổ cầm chừng có run giậc không
2,Gắn máy vào phần hộp số xem data list có gì khác thường không,xem có báo lỗi gì không
3.Mình mới tính đến hệ thống gầm

dinhluckaka

Tài xế O-H
- Xe bạn có 3 vấn đề cần xem lại
1.động cơ đứng tại chỗ lên ga như thế nào,có ngọt không,nổ cầm chừng có run giậc không
2,Gắn máy vào phần hộp số xem data list có gì khác thường không,xem có báo lỗi gì không
3.Mình mới tính đến hệ thống gầm
Vâng!em đã cắm máy kiểm tra nhung ko có lỗi gì.với lại khách vội quá nên đã lấy xe.nên ko tiếp tục kiểm tra dk.thansk các cụ đã góp ý.

huynhhung123

Tài xế O-H
kiểm tra lại cao su đỡ hộp số thử đi bạn. ko thì hỏi lại chủ xe thử có bị đâm đụng nặng ko. hôm trước mình cũng gạp con fortuner cũng vào số rung lên do xe bị đụng lệch khung gầm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên