Giúp con xe matiz 2008 bị lỗi P0446

khoadongluc
Bình luận: 5Lượt xem: 5,042

khoadongluc

Nothing Is Impossible
Nhân viên
em có con xe matit l2008 bị lỗi p0446.em dùng máy x431 xóa xong.thì được 2 hôm đèncheck lại báo lại .lần này không những lỗi p0446 mà còn có thêm p0303.em lại xóa thìmất lỗi nhưng một lúc sau lại báo lỗi p0446, p0107 và lỗi p0171 có bác nào cao taygiải thích e cái .
IP Address: 123.27.66.34
User Name: anhtai87
User ID: 188372
Email: tai0978452414@gmail.com

Engine 16

Thợ Phụ !
P0446 Evaporative Emission Control System Vent Control Circuit Malfunction
P0303 Cylinder 3 Misfire Detected
P0107 Manifold Absolute Pressure/Barometric Pressure Circuit Low Input
P0171 System Too Lean Bank 1

đầu tiên xe của bác báo lỗi evap hệ thống tuần hoàn hơi xăng .do xăng cộ kém chất lượng mà xe đời mới bây giờ rất hay báo lỗi này .trên xe mastis sau xe cạnh ống xả có 1 cái van van này lấy khí trời bác tháo ra xem có thể bị tắc do đất cát bịp kín em làm rất nhiều và dùng điện thử xem van hoạt động tốt không nha .chứ không xử lý xóa lỗi nó lại lên ngay.đi kèm cùng lỗi p0107.
còn lỗi p0303 là lỗi bỏ lửa xylanh 3 có thể do buzi hoặc dây cao áp ,bobin có vấn đề kiểm tra luôn nha đo kiểm là thấy đôi khi nó chỉ bỏ vài giây tức là nó bị 1 thời điểm tí thôi cũng báo .xử lý rồi xóa lỗi là ok .bệnh này tự nhiên mà có không liên quan đến lỗi bên trên .
còn lỗi p0171 máy bỏ lửa có hơi xăng thì báo cảm biến oxy là đương nhiên .xóa đi là xong.
sáng xớm chém vài câu cổ vũ anh em để lấy tinh thần .hê hê. đừng ném đá em nha .đổ cho tí xăng .

bungati2012

Tài xế O-H
theo em là p0446 có thể bị tắc hoặc tuột hẳn 1 đường ống
P0303 nỗi bỏ lủa xilanh số 3
p0107 nỗi mạch cảm biến chân không ,tín hiệu vào thấp.( cảm biến áp xuất đường ống lạp)
P0171 hệ thống quá thiếu nhiên liên dãy 1
em dự là đầu tiên do cái lỗi p0446 không dc sử lý
bị hở ống dẫn hơi xăng nên mất áp suất ổn định trong đường ống lạp,máy sẽ bị bỏ lửa (máy số 3)
và áp suất khoogn ổn định lên cảm biến áp suất sẽ báo lỗi và cái lỗi p0171 đi kem để bổ trợ thêm cho phong phú
vây cụ nên sửa cái lỗi p0446 trước rồi thử xem còn hiện mấy lỗi kia không
đây là kiểu đoán mò của em vì không dc trực tiếp làm.
ngoài ra p0171 còn liên quan đến cảm biến MAF nữa ạ

vanthaocdl1

Tài xế O-H
cụ sử lý lỗi p0446 trước đã. e nghĩ xe matiz xăng cộ chắc không vấn đề gì. bác kiểm tra 2 cái van của bộ Evaporative một cái nằm ở chỗ cổ hút, một cái nằm ở ngay bầu Evaporative. bác tháo ra ngoài kích điện trực tiếp từ apqu xem nó có đóng mở không.có thể van bị két bác cứ làm đi làm lại mấy lần cho nó trơn chu.nếu van ok bác on chìa khóa đo đầu 2 giắc cắm Phải là 12v. tất cả ok bác kiểm tra đến đương ống xem có chỗ nào bị hỏng ko.kể cả lắp bình xăng.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên