Giúp em starex bệnh nan y.

dangtam03yt
Bình luận: 47Lượt xem: 3,288

khongvanthao

Tài xế O-H
Sáng nay chưa ăn j đã gặp xui rồi các bác ạ.Có con starex grand em làm máy cách đây 4 tháng bh phản tu.Máy nổ galanty bình thường.Đứng yên ga lên thì không sao nhưng khi đi đạp ga thì bị giật như kiểu thiếu xăng ý.Đạp từ từ thì vẫn lên được .Em đã thay lọc xăng,bơm thì chưa vì thấy áp lực lên 6kg,thay thử bộ bobin,bugi rồi mà vẫn chưa được.Ra hãng nó đè thay thêm con VVT,cảm biến oxy.Em đã kiểm tra đường dầu vào bộ VVT rồi vẫn không thấy tắc.Quả này mất điểm quá.Các bác giúp em với.Thêm nữa là xe đã chuyển lên tuyến trên (Hà Nội) cũng không được lại phải quay về địa phương ạ.Các bác phán giúp em với.
Trước hết nên kiểm tra hơi của từng máy..sau đó kiểm tra tới độ thông của oings bô bác ah

hoanghoan

Tài xế O-H
em nghĩ là ro áp xăng thui ạ ,trước em cũng bị một em đi 3 ,4 gara nhưng không được ,em cũng mày mò thay về sinh toàn bộ nhưng không được ,em thay bơm lại ngon , đây là chút ý kiến của em ạ

target

Tài xế O-H
Sáng nay chưa ăn j đã gặp xui rồi các bác ạ.Có con starex grand em làm máy cách đây 4 tháng bh phản tu.Máy nổ galanty bình thường.Đứng yên ga lên thì không sao nhưng khi đi đạp ga thì bị giật như kiểu thiếu xăng ý.Đạp từ từ thì vẫn lên được .Em đã thay lọc xăng,bơm thì chưa vì thấy áp lực lên 6kg,thay thử bộ bobin,bugi rồi mà vẫn chưa được.Ra hãng nó đè thay thêm con VVT,cảm biến oxy.Em đã kiểm tra đường dầu vào bộ VVT rồi vẫn không thấy tắc.Quả này mất điểm quá.Các bác giúp em với.Thêm nữa là xe đã chuyển lên tuyến trên (Hà Nội) cũng không được lại phải quay về địa phương ạ.Các bác phán giúp em với.

bác cho thay dây cao áp thử chưa ah?
lỗi này gặp nhiều mà bác ơi.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Cụ thử kiểm tra con van hơi xăng xem sao. Khi đạp mạnh ga để tăng tốc, nhưng van hơi xăng không mở gây thiếu xăng yếu máy. trước đây tôi cũng gặp hai e matiz bị như e starex của cụ. thay van hơi xăng là ok ngay.
Bác có thể chỉ giúp con van hơi xăng có phải vái van điện thông từ cổ hút tới cái lọc bằng than hoạt tính không?

dangtam03yt

Tài xế O-H
Em đã thử hết rồi các bác ạ.Vẫn chưa được,nhưng hôm nay thỉnh thoảng nó báo lỗi p0016 Crankshaft Position - Camshaft Position Correlation (Bank 1 Sensor A).Em nghi con cảm biến trục cam chập chờn chứ chưa chết hẳn.bác nào cho ý kiến cái.

p.hung

Tài xế O-H
chắc phải hạ máy xem lại đường dầu vì đang báo lỗi và đang bị yếu máy bạn đừn ghi ngờ cảm biến mà vô ích ..

tuyen_haiduong

Tài xế O-H
theo mình nghĩ ở ht điện rồi bạn kt các giắc cắm ở khoang máy xem và khi nổ máy gagănty bạn thử tác động vào bảng cầu chì và giắc cắm xem có đc ko

nhohai

Tài xế O-H
bác đã thử thay bộ chia giờ khắc vào chưa..em cũng đã gặp con mẹc như vậy rồi.nhưng ăn xăng nhiều nữa.ko biết con này có phải như vậy ko nữa

dangtam03yt

Tài xế O-H
Bây giờ nó lại báo lỗi p0016 các bác ạ.Em nghi cam đặt sai,nhưng mà nó chạy được hơn 4 tháng mới bị bệnh này,không hiểu nổi nữa.
p/s:Sáng nay em vừa thắp hương xong,con này là xe cấp cứu.Chiều làm tiếp.

dangtam03yt

Tài xế O-H
Bac noi may chan doan vao xem cac du lieu hien thoi xem cac tin hieu cam bien dau vao co bat thuong gi khong(luu y: cam bien do a/s khi nap, CB do luu luong gio)
[MERGETIME="1428728501"][/MERGETIME]
Neu CB do gio khong binh thuong thi hay xem co hut co bi lot hoi o cho nao khong hoac thu thay CB do gio xem sao! mong bac som tim dc benh.
[MERGETIME="1428728519"][/MERGETIME]
Neu CB do gio khong binh thuong thi hay xem co hut co bi lot hoi o cho nao khong hoac thu thay CB do gio xem sao! mong bac som tim dc benh.
[MERGETIME="1428728567"][/MERGETIME]
Dạ.Em cũng nghi ngờ phần đấy nên đã thay cảm biến áp suất,cảm biến bướm ga rồi vẫn không ăn thua.còn thiếu nước chưa thay cả cụm bướm ga thôi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên