Giúp em về bệnh của xe.

C
Bình luận: 262Lượt xem: 25,180
Có thể có 2 trường hợp sau:
a. Bạn vệ sinh bộ chế hòa khí (có thể jic-lơ chính bị nghẹt) hay phao xăng trong bình xăng con có vấn đề.
b. Bạn vệ sinh bầu lọc gió, có thể chạy lâu ngày bụi bám nhiều trong tấm lọc bụi, vì thế tỉ lệ hòa trộn giữa không khí và xăng kô đảm bảo.
Chúc bạn mau tìm ra Bệnh!

buithe_o2k2

Tài xế O-H
chao ca nha nhe
lau rui hom nay minh moi nen mang nen ko tra loi cho ban duoc
thong cam nha
chac la ban khac phuc dc rui dung ko?
mong moi nguoi cung giup do va chia se nhung kinh nghiem ve xe de chung ta cung phat trien nha

hatayoyeuem

Tài xế O-H
Xe của em chạy được 1 đoạn thì máy giựt, giống như hết xăng vậy, sau đó tắt máy luôn, ko tài nào khởi động đươc. đẩy xe muốn liệt luôn.:(:)(:)(:)(:)(:)45::45::45::45:.
Sau đó để 1 thời gian thì xe lại khởi động chạy tiếp tục được, kiểm tra hoài mà chưa biết khắc phục sao? Mong bác [you] chỉ giúp em với. Xe của em cũng hơi cũ chút. Cảm ơn bác [you] nhiều nhiều.

có thể bị hở xupap đấy xem lại khe hở xupap và bệ xupap.sau đó kiềm tra xăng ,lửa.................

nghiacnoto

Tài xế O-H
Theo tui la do động cơ quá nóng. Bạn kiểm tra lại hệ thống làm mát, hệ thống bôi trơn và hệ thống đánh lửa.
- HT làm mát: KT bơm nước, quạt gió, két nước
- HT bôi trơn: KT mức dầu, bơm dầu, két làm mát dầu
- HT đánh lửa: KT góc đánh lửa (có thể góc đánh lửa muộn quá)
Nhưng bạn không nói rõ là xe mới khởi động hay đã hoạt động liên tục vài tiếng rồi
Chúc bạn may mắn!

huyquang67

Tài xế O-H
ông đi xe bus đặt câu hỏi ? toàn dân đi bộ trả lời ? ông định để dân đi bộ tự sử hay sao mà ko thấy phản hồi ? thấy ai vào cũng hỏi . Sao tôi nghi cái máy của ông quá ( hỏi nhỏ ông có phải bệnh già ko vậy ?):-?

phatminh1967

Tài xế O-H
ông đi xe bus đặt câu hỏi ? toàn dân đi bộ trả lời ? ông định để dân đi bộ tự sử hay sao mà ko thấy phản hồi ? thấy ai vào cũng hỏi . Sao tôi nghi cái máy của ông quá ( hỏi nhỏ ông có phải bệnh già ko vậy ?)

Aston_martin

Thành Viên Cống Hiến
Theo mình thì Xe bạn bị như vậy là dấu hiệu của sự thiếu xăng do hệ thống nhiên liệu làm việc lâu ngày bị ngẹt nên xăng không xuống kịp . Vì vậy khi khởi động đc một lúc xe tắt máy và để 1 thời gian thì xăng xuống lại kịp nên xe lại đi đc. Để khắc phục bạn phải vệ sinh lại hệ thống nhiên liệu: xúc bình xăng,kiểm tra ống dẫn ,lọc xăng,vệ sinh bộ chế hòa khí
Chúc bạn thành công ! :D

nhatthientrung

Tài xế O-H
trieu chung nay thi chi co the la do hệ thông bôi tron thoi (nếu là xe máy).bôi trơn k đủ làm piston bị bó kẹt xe sẽ khựng lại và tắt máy ngay.một lúc sau nguội thì sẽ chạy lại bình thường.bạn nên kt lại muwc nhớt của xe nhé

aoshi99

Tài xế O-H
xe bạn bị chết bơm xăng rồi. truong hợp cua bạn bơm xăng chưa chết hẵng luôn, khi bạn khởi động chạy được khoảng 10 đến 15 phút la chết máy tiếp.

aoshi99

Tài xế O-H
muốn khắc phục thì mua bơm xăng mới lắp vào, chắc chắn xe bạn sẽ chạy ầm ầm lun. chúc ban trị được bệnh

vominhtien2304

Tài xế O-H
bạn đi xe gì vậy ? cho mình yahoo di . nểu có thể giúp dc bạn thì mình gủi wa yahoo tạii ít onlien lam .nếu di xe số thì bạn coi lai BXC di.rủa sạch lai di. nếu BXC tốt rối mà còn tình trạng dó thì ban kiem tra lai cuc mobin Suon .chuc ban thanh cong

vominhtien2304

Tài xế O-H
mấy anh oi .Giúp em cái . mấy anh ai có tài liệu nào về sửa chữa xe Dream , Wave , Fu neo Fi ,hay xe tay ga ko . Gửi wa em kham thảo với.Em Dow về ko dc . hay mấy anh có tài liệu nói về thông số kỹ thuật xe máy ko?. Anh em co gửi wa yahoo em nha: anh_nhoem_0508@yahoo.com . em ten Tiến ở quận 10 . AE gần nhà có tài liêu thi cho em mượn mang đi coppy nha. (xin hậu tạ 1 chầu cafe làm quen) . Thank anh em nhiều

anhnguyenvan2411

Tài xế O-H
Xe của em chạy được 1 đoạn thì máy giựt, giống như hết xăng vậy, sau đó tắt máy luôn, ko tài nào khởi động đươc. đẩy xe muốn liệt luôn.:(:)(:)(:)(:)(:)45::45::45::45:.
Sau đó để 1 thời gian thì xe lại khởi động chạy tiếp tục được, kiểm tra hoài mà chưa biết khắc phục sao? Mong bác [you] chỉ giúp em với. Xe của em cũng hơi cũ chút. Cảm ơn bác [you] nhiều nhiều.

Bạn phải nói cho mình biết là bạn đang đi xe gì thì anh em mới có thể giúp đỡ được chứ. Với lại xe của bạn chết máy xong đề lại cũng không nổ lại được àh. Nếu xe bạn vẫn chạy chế hòa khí thì cứ kiểm tra điện và nhiên liệu là ok. Mình cũng có cùng suy nghĩ với mọi người trên bạn nên vệ sinh lại các đường ống nhiên liệu có thể bị tắc vì khả năng bị bệnh về nhiên liệu nhiều hơn là về điện nếu bị về điện thì có hiện tượng bỏ máy hoặc nều tất cả các bugi đánh lửa đều kém thì có khi xe còn không khởi động được.Chúc bạn sớm khắc phục được bệnh cho xe

D

dinhkt

Khách
cac bac tra loi lung tung het, khong can biet la xe su dung he thong nhien lieu gi nhung em se kiem tra nhu sau:
- Dưong óng xang truoc khi vao bo che hoa khi co mọt cai loc, em ve sinh sach haoc thay loc do la het ngay.

trannui

Tài xế O-H
e cho biet dong co xang hay dau? de 1 thoi gian la bao lau? roi may no lai duoc? tot nhat cho biet loai xe, doi xe. Trannui san sang chia se kinh nghiem. so dien thoai: 0914171499. Chao than ai!!!!!!!!!!!!!!!!!!

mr.tho

Tài xế O-H
Noi chung la co nhung benh rat kho doan. cu nhu ma lam ay. truong hop nay ban thu kiem tra xem trong thung nhien lieu co bi tac khong(trong thung nhien lieu co the co vat gi do noi phap phung, khi hut thi se bit kin duong nhien lieu)

global_small

Tài xế O-H

tui ít lên mạng mong bác ctrl+v thông cảm nhé. Tui không giỏi về vụ này nhưng nói thiệt lúc trước xe tui cũng bị như xe bác vậy. bác coi lại tép lửa của bác đi. thay nó là xong chuyện ah. bệnh này cũng có thể do khe hở nhiệt nữa đó bác. nhưng chủ yếu là do tép lửa thôi. có gì thì bác cứ pm tui qua yahoo này nhé. van_chien27386. chúc bác may mắn.

caudoi

Tài xế O-H
uh,bac khong noi ro xe gi dung che hay phun dien tu nen cung kho noi ,cung nhu cac bac tren da phan bac nen kiem tra lua co khong ,bom xang ,nhieu bom xang kem co kha nangkhi chay duoc luc bom nong len thi bom kem ,xong de mot luc thi lai chay duoc ,theo toi nghi xe bac bi he thong nhien lieu nhieu hon
hay kiem tra ky bac nha,chuc bac mau khoi benh :45:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên