HỆ THỐNG NGẮT ĐỘNG CƠ TẠM THỜI TRÊN XE HONDA AIRBALE.

thuynguyen
Bình luận: 17Lượt xem: 5,718

nguyên lý hoạt động của mạch này thế nào?

• giải thích nguyên lý làm việc của sơ đồ mạch

Số phiếu: 0 0.0%
  • nhấn nút đề nổ động cơ và khởi động ở chế độ idle stop khi kéo ga khác nhau ở chỗ nào?

Số phiếu: 0 0.0%

• Số lượng người bầu chọn
    0

thuynguyen

Tài xế O-H
các cụ cho em hỏi. nguyên lý hoạt động của mạch này thế nào?
khi chế độ ngắt động cơ tạm thời hoạt động thì động cơ sẽ tắt máy trong khoảng 3s. Nhưng khi ga lên có phải động cơ được đề nổ lại lần nữa ko ?
và nó hoạt động thế nào? mong các cụ chỉ giáo
nhấn nút đề nổ động cơ và khởi động ở chế độ idle stop khi kéo ga khác nhau ở chỗ nào?

theanh_79

Tài xế O-H
Ở 1 số chế hòa khí có công tắc hành trình trên vòng quay dây ga. Kéo ga là đóng công tắc...ko biết có tác dụng gì

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
khi chế độ ngắt động cơ tạm thời hoạt động thì động cơ sẽ tắt máy trong khoảng 3s. Nhưng khi ga lên có phải động cơ được đề nổ lại lần nữa ko ?
nhấn nút đề nổ động cơ và khởi động ở chế độ idle stop khi kéo ga khác nhau ở chỗ nào?
View attachment 55160 View attachment 55161
Chính xác, lúc bác tăng ga, máy khởi động sẽ khởi động động cơ

thieunguyena@90

Tài xế O-H
View attachment 55160 View attachment 55161
cho e hỏi bác mua máy quyển sach này ở đâu vậy chỉ e mua với được không . cam ơn

chinhyb

Tài xế O-H
khi bác kéo ga lên thì bướm ga sẽ hoạt động ,cảm biến bướm ga sẽ gửi tín hiêụ về hộp điều khiển động cơ và máy khởi động sẽ được kích hoạt.còn khi khởi động bằng công tắc khởi động sẽ lấy tín hiệu từ công tắc khởi động ,công tắc chân chống ,công tắc phanh

thieunguyena@90

Tài xế O-H
khi bác kéo ga lên thì bướm ga sẽ hoạt động ,cảm biến bướm ga sẽ gửi tín hiêụ về hộp điều khiển động cơ và máy khởi động sẽ được kích hoạt.còn khi khởi động bằng công tắc khởi động sẽ lấy tín hiệu từ công tắc khởi động ,công tắc chân chống ,công tắc phanh
cho e hoi tí là khi bật công tác inding stop thì xe phải ở điều kiên nào nó mới tự tắt máy vậy bác và nó được nhận tín hiệu từ đâu nữa

thieunguyena@90

Tài xế O-H
va
Phải dùng phanh, dừng xe trên khoảng 10 giây, máy sẽ dừng
vậy là dừng xe đột ngột sao bác .xe cua e em thấy lúc nó dừng lúc không nà có một điều e phát hiện là để một chô cho nổ ga km đi đến 80 /h là nó hoạt động . còn em thư trên xe lead cua bà chị em lam thê không thấy nó dừng .xe lead cũ rôi nà .

Cai banh xe

vavậy là dừng xe đột ngột sao bác .xe cua e em thấy lúc nó dừng lúc không nà có một điều e phát hiện là để một chô cho nổ ga km đi đến 80 /h là nó hoạt động . còn em thư trên xe lead cua bà chị em lam thê không thấy nó dừng .xe lead cũ rôi nà .
10 giây cơ mà, sao lại là đột ngột được

Cai banh xe

Xe phải đứng yên tầm 10 giây bác ạ. Mà trước đó phải nhanh tầm 10 km/h thì phải. Tôi thu thập lại từ quá trình chạy thử xe
vâng vậy là dừng từ từ .tai em thấy thực tế vạy dung môt chô hay đi mà kô kéo ga lên tầm 80km là nó chua hoạt động .còn cứ đi tư từ roi dừng lại thi nó vẫn không tắt bác à mà chắc không ai đi sửa mấy cái này đâu nhỉ hjhj

gmt210

Tài xế O-H
Để nó hoạt động phải đảm bảo những yếu tố sau:
* xe mới:
Cần:
- Công tắc chế độ Idling Stop được bật.
- Máy nóng đến >= 60 độ
- Có ít nhất 1 lần xe chạy >= 10km/h
Đủ:
Xe dừng hẳn ( V= 0km/h) trong khoảng 3-5 giây.
* xe cũ:
Trước tiên phải đảm bảo garanti đã đạt tiêu chuẩn qui định cho mỗi hãng xe đưa ra, rồi mới đến các bước trên ( như với xe mới) ạ.

thieunguyena@90

Tài xế O-H
Để nó hoạt động phải đảm bảo những yếu tố sau:
* xe mới:
Cần:
- Công tắc chế độ Idling Stop được bật.
- Máy nóng đến >= 60 độ
- Có ít nhất 1 lần xe chạy >= 10km/h
Đủ:
Xe dừng hẳn ( V= 0km/h) trong khoảng 3-5 giây.
* xe cũ:
Trước tiên phải đảm bảo garanti đã đạt tiêu chuẩn qui định cho mỗi hãng xe đưa ra, rồi mới đến các bước trên ( như với xe mới) ạ.
có thể là vậy để hôm nao em thử xem

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên