Help me dinamo sạc

GiaGiaHp

Tài xế O-H
Em có kái máy phát của máy kéo kubota 2000 .
View attachment 15772

trên máy gồm 5 dây.nó kí hiệu như sau:
E,F,N,A đây là jack 4 dây. và
B là một dây to.
Xin hỏi tác dụng,chức năng 5 dây này và cách đấu nối dây ntn? Xe em là máy cày mong các thầy giúp ạ!
chân F đến chổi than +
chân N nối đến dây trung tính của cuộn dây
chân B dương thường trực nôi tiết chế
chân E mass
chân A nối đến đèn báo nạp
E chám thế có gì sai các cụ sửa giúp :D

khathanh

Tài xế O-H
các cụ cho e hỏi . e cocon xe kia 1,4t .e thay dinamo sac moi roi ma sac van khog day binh acquy dc. xe chay vao ban dem , mo het den va mo may lanh la khi dung thi khoi dong khong no. chi khi di dc ban ngay ma thoi.
e thay 1 cai binh acquy moi roi binh 150A , e kiem tra van den bao sac binh thuong ,
cac cu thuong men cho e bit cac ly zo ma sac binh ko day .

ngocanh_102

Tài xế O-H
Máy phát không đủ tải hoặc cụ dùng tải quá lớn, xem kỹ lại tải thế nào. Xem thử dây đai kéo máy phát có tốt không cụ, có thể bị trượt kéo máy phát không đủ tải

Thanh4

Tài xế O-H
Theo cái dinamo này thì đấu chân trung gian để tắt đèn báo xạc hay lên đồng hồ báo tua đấu như nào mấy bác

minhquan888

Tài xế O-H
e

E (mát)F:kích công tắc.N:dây trung tính(dây chụm của 3 đầu dây rế lên.A:ldaay A bỏ ko sài.bạn ta thị trường mua Con IC ba dây(đen,đỏ,xanh)Cách đấu vào dinamo:chữ F bắt vào dây xanh của IC 3day mới mua,chữ E bắt xuống mát.dây màu đỏ bắc vào chữ B+ trên dinamo.zậy là sử dụng dc rồi.
dây E không nối mát thì sạc có sạc được không bạn nhỉ? chỉ nối kích vào F và B vào + bình
??? dây E không nối cục sạc có hoạt động được không?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên