Hi lander 2007 AT vòng tua bị kéo xuống thấp khi AC On và Khi máy nguội

khanhvha89
Bình luận: 34Lượt xem: 3,771

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em đã đem ra 2 garage mà ko ai biết làm cả chán quá, chỉnh cụ thể như thế nào vậy bác
Nếu chỉ để chỉnh thì dễ. Trên thân bơm có một cái dù, trên dù có 1 cái ống phía trên và một cái cần phía dưới. Khi bật điều hòa, cái cần đó sẽ cử động kéo vào cần khiển ga của bơm cao áp. Chỗ đó sẽ có ốc chỉnh. Cứ vặn bao giờ ưng thì thôi

khanhvha89

Tài xế O-H
Nếu chỉ để chỉnh thì dễ. Trên thân bơm có một cái dù, trên dù có 1 cái ống phía trên và một cái cần phía dưới. Khi bật điều hòa, cái cần đó sẽ cử động kéo vào cần khiển ga của bơm cao áp. Chỗ đó sẽ có ốc chỉnh. Cứ vặn bao giờ ưng thì thôi
cái cần kéo cái cái cần ga thì em có chỉnh rồi, mà lực kéo nó yếu quá ko kéo nổi nếu rpm ~750-850, khi AC on thì cái cần kéo cái cần ga vô để tăng rpm nhưng yếu quá, nếu em lấy ngón tay đẩy vô phụ nó 1 lực ~500gram nó mới kéo nổi, chỉnh idle rpm cao hơn tới 1000 thì cái cần ga nó thu về hướng của cái cần kéo đó nhiều hơn thì lực mới kéo nổi, bác cho hỏi có thể làm sao cho cái cần kéo mạnh hơn hoặc cái gần ga đó nhẹ hơn là ok

Cai banh xe

cái cần kéo cái cái cần ga thì em có chỉnh rồi, mà lực kéo nó yếu quá ko kéo nổi nếu rpm ~750-850, chỉnh idle rpm cao hơn tới 1000 thì cái cần ga nó thu về hướng của cái cần kéo đó nhiều hơn thì lực mới kéo nổi, bác cho hỏi có thể làm sao cho cái cần kéo mạnh hơn hoặc cái gần ga đó nhẹ hơn là ok
Chân không yếu rồi. Nó là bệnh, chứ không phải điều chỉnh là xong đâu

khanhvha89

Tài xế O-H
update 28/04/2020: đem ra garage ở chân cầu Sài Gòn kiểm tra họ thay cái dù khác vô, tên trong báo giá là cảm biến nâng ga giá 1050k, mặc dù dù mới khác hẳn cái cũ nhưng mà bây giờ bù ga máy lạnh ngon lành rồi các bác ạ

Cai banh xe

dạ bác đoán chuẩn quá, còn vụ không bù ga khi máy nguội, sau khi vô số khác số N và khi đánh hết lái thì sao bác. Hôm qua em lấy xe lúc máy đã nóng nên ko biết mấy vụ bù ga này nó có hoạt động tốt chưa nữa

- Bù ga máy nguội là cơ cấu khác với bù ga điều hòa
- Bù ga đánh lái cũng lại là cơ cấu khác, bác ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên