hiện tượng nhiệt độ nước làm mát tăng cao không biết nguyên nhân do đâu?

D
Bình luận: 24Lượt xem: 5,250
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

checkcar

Tài xế O-H
với pan này chú thớt đã đóng nhưng em cung nhắc nhớ bac cung cấp đầy đủ thông tin. nếu đã thổi roang thì đi kèm them hiện tượng máy nổ rung giật chết máy ở nhửng lúc máy nóng . em nhớ thằng laciti này neeua nhiệt độ cao và van hằng nhiệt hỏng clthif đèn check sáng chú thớt lần sau cung cấp thông tin đủ nhé. camr ơn bác đã chia sẽ

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Thổi gioăng quy lát thì nước làm mát hình như thiếu nhiều đấy nhỉ! Chứ nếu không phải thì phải xem tại sao máy nóng đến thế! Thay xong mà vẫn vậy thì ko ổn! Cần tìm hiểu nguyên nhân gây ra hiện tượng đó nữa. :D
Mà nhiều xe nước làm mát nóng quá hay van hằng nhiệt có vấn đề nó ko báo đèn đâu cụ khongnhungayhomnay ạ! Nếu cứ trông chờ vào đèn check, báo lỗi thì sẽ khó phán đoán lắm! :D

oto16ahn

Tài xế O-H
em nghĩ ở con cảm biến nhiệt độ làm mát nó có vấn đề nó báo sai về ECU lên ECU nó khiển sai quạt làm mát động cơ.nghĩa là dù nhiệt độ nước làm mát nó cao nhưng ECu vẫn k nhận đúng tín hiệu từ cảm biến nhiệt độ làm mát.
cụ chủ cứ cắm máy check check lỗi rồi tính tiếp ạ!

bomphunong_91

Tài xế O-H
các bác cho em hỏi,chỗ em thực tập có con LAXETTI nhưng em ko rõ đời nào. nó có hiện tượng nhiệt độ nước làm mát cứ tăng cao khi cho xe đi trên đường (với tốc độ lưu thông trong thành phố nhé).các anh thợ kỹ thuật ở đó đã kiểm tra quạt gió,bơm nước,két nước tất cả đều ok,nhưng xe vẫn bị như vậy,xin mọi người chỉ giúp em
=d>
pan này em nghĩ nên thay thử con cảm biến nhiệt độ thử để test hàng :))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên