Hỏi mạch điều khiển điều hòa Corola atis

Tien_Dat
Bình luận: 33Lượt xem: 4,122

Tien_Dat

Tài xế O-H
Em gặp con corola atis đời 2003 nó bị bệnh như sau
Nổ máy bật điều hòa đèn công tắc AC sáng được một lúc là nó cứ nhấp nháy nhấp nháy, đồng nghĩa với lốc không chạy. nghe khách nói trước khi bị mất hẳn điều hòa thỉnh thoáng nó mới nhấp nháy như thế và cứ bật tắc AC là được, còn giờ thì tịt hẳn. em thử rút con cảm biến chống đông tuyết ra thì đèn AC sáng liên tục không nháy nữa nhưng lốc vẫn không chạy, em thử nối điện trở vào cảm biến chống đông thì có lúc bật được liệu có phải bị hỏng cảm biến chống đông tuyết không các bác? bác nào có cao kiến giúp em với .
Gas điều hòa vẫn đầy đủ nhé

ToanTino

Tài xế O-H
C
Có cách nào kiểm tra van này không bác? em thấy trên lốc có 1 cái van và 2 đầu dây điện, em rút điện van này ra nó cũng nhấp nháy chứ ko bật lốc được
Bác rút ra hay dí thông mạch cũng ko dk đâu.
Vì e gặp trước e gặp bênh này rồi
Mà cho em hỏi. Con corola này. Có hộp AC rời hay là vào thẳng hộp động cơ hả bác

Tien_Dat

Tài xế O-H
Bác rút ra hay dí thông mạch cũng ko dk đâu.
Vì e gặp trước e gặp bênh này rồi
Mà cho em hỏi. Con corola này. Có hộp AC rời hay là vào thẳng hộp động cơ hả bác
AC hình như là tích hợp chung ở bảng điều khiển điều hòa, xe này điều hướng gió cũng chỉnh điện mình ko biết có hộp nào nữa ko hay vào hộp điều khiển động cơ luôn

ToanTino

Tài xế O-H
Ko nhầm là có hộp ở gần cần số lên mội gang
Ma em bảo bác cứ kiểm tra van đít lốc đi. Dùng đồng hồ đo con trên xe và con mới là biết ngay mà

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Nổ máy bật điều hòa đèn công tắc AC sáng được một lúc là nó cứ nhấp nháy nhấp nháy, đồng nghĩa với lốc không chạy. nghe khách nói trước khi bị mất hẳn điều hòa thỉnh thoáng nó mới nhấp nháy như thế và cứ bật tắc AC là được, còn giờ thì tịt hẳn. em thử rút con cảm biến chống đông tuyết ra thì đèn AC sáng liên tục không nháy nữa nhưng lốc vẫn không chạy, em thử nối điện trở vào cảm biến chống đông thì có lúc bật được liệu có phải bị hỏng cảm biến chống đông tuyết không các bác? bác nào có cao kiến giúp em với .
Không phải hỏng cảm biến nhiệt độ giàn lạnh (cái mà bác nói cảm biến chống đông tuyết) đâu

AUTO_TNT

Tài xế O-H
theo em đoán chắc là do rơ le đóng tiếp điểm không tốt nên điện áp đi qua chập chờn đèn sáng tắt. Bác kiếm con rơ le nào " cùng loại" thay thử.

nguyenphuoclap

Tài xế O-H
em là thơ cùi bắp . mất điều hòa , cái đầu tiên em mò tới . là cầu chì và rơle . nếu muốn phán bệnh khác , phải bước qua thao tác đo , chuc bác mau khỏi bệnh

Tien_Dat

Tài xế O-H
Lốc xe này không có van điện nào cả
Có van điện bác ạ, chỗ dắc cắm vào lốc bao gồm 3 dây điện, em xem có 2 dây vào van 1 dây vào cuộn hút của lốc. mà van ko nằm ở đít lốc như các bác nói mà nó nằm gần với phía cuộn hút luôn ạ. mà bác bảo ko phải bị cảm biến nhiệt độ giàn lạnh sao em rút nó ra là đèn công tắc AC hết nhấp nháy bác nhỉ, nó nháy theo nhịp chứ ko phải nháy loạn lên đâu. ca này em chưa gặp bao giờ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Có van điện bác ạ, chỗ dắc cắm vào lốc bao gồm 3 dây điện, em xem có 2 dây vào van 1 dây vào cuộn hút của lốc. mà van ko nằm ở đít lốc như các bác nói mà nó nằm gần với phía cuộn hút luôn ạ. mà bác bảo ko phải bị cảm biến nhiệt độ giàn lạnh sao em rút nó ra là đèn công tắc AC hết nhấp nháy bác nhỉ, nó nháy theo nhịp chứ ko phải nháy loạn lên đâu. ca này em chưa gặp bao giờ
- Không có đâu nhé, loại máy nén này không có van điều khiển lưu lượng đâu. Khẳng định 100%
- Bác rút cảm biến nhiệt độ ra rồi thì hệ thống có làm việc đâu mà nháy

thai_nam

Tài xế O-H
bác vô coi coi phải bịnh của bác không .như trong video là bị hư relay.. do bị hở mạch bác vào coi chi tiết coi sao

Tien_Dat

Tài xế O-H
bác vô coi coi phải bịnh của bác không .như trong video là bị hư relay.. do bị hở mạch bác vào coi chi tiết coi sao
Chính xác con xe của em đèn AC cũng nháy như vậy rồi, cám ơn bác nhiều nhé ! mà bác ơi con rơ le đấy tên là gì nhờ bác viết giúp em, bác đọc tên tiếng anh em nghe ko có rõ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên