Hỏi mạch điều khiển điều hòa Corola atis

Tien_Dat
Bình luận: 33Lượt xem: 4,123

Tien_Dat

Tài xế O-H
- Không có đâu nhé, loại máy nén này không có van điều khiển lưu lượng đâu. Khẳng định 100%
- Bác rút cảm biến nhiệt độ ra rồi thì hệ thống có làm việc đâu mà nháy
Dạ em có biết đấy là cái gì đâu thấy gắn trên lốc mà có 2 dây điện vào thôi . bác xem video của bác thai_nam xe em bị đúng như thế luôn

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Dạ em có biết đấy là cái gì đâu thấy gắn trên lốc mà có 2 dây điện vào thôi . bác xem video của bác thai_nam xe em bị đúng như thế luôn
Không biết mà sao lại hướng dẫn người khác, nói chắc như đinh:
"Tien_Dat nói:
Có van điện bác ạ, chỗ dắc cắm vào lốc bao gồm 3 dây điện, em xem có 2 dây vào van 1 dây vào cuộn hút của lốc. mà van ko nằm ở đít lốc như các bác nói mà nó nằm gần với phía cuộn hút luôn ạ. mà bác bảo ko phải bị cảm biến nhiệt độ giàn lạnh sao em rút nó ra là đèn công tắc AC hết nhấp nháy bác nhỉ, nó nháy theo nhịp chứ ko phải nháy loạn lên đâu. ca này em chưa gặp bao giờ"

hoanbienphong11

Tài xế O-H
Có van điện bác ạ, chỗ dắc cắm vào lốc bao gồm 3 dây điện, em xem có 2 dây vào van 1 dây vào cuộn hút của lốc. mà van ko nằm ở đít lốc như các bác nói mà nó nằm gần với phía cuộn hút luôn ạ. mà bác bảo ko phải bị cảm biến nhiệt độ giàn lạnh sao em rút nó ra là đèn công tắc AC hết nhấp nháy bác nhỉ, nó nháy theo nhịp chứ ko phải nháy loạn lên đâu. ca này em chưa gặp bao giờ
Không phải van đâu bác mà nó là cảm biến tốc độ máy nén đó ạ

Tien_Dat

Tài xế O-H
Không biết mà sao lại hướng dẫn người khác, nói chắc như đinh:
"Tien_Dat nói:
Có van điện bác ạ, chỗ dắc cắm vào lốc bao gồm 3 dây điện, em xem có 2 dây vào van 1 dây vào cuộn hút của lốc. mà van ko nằm ở đít lốc như các bác nói mà nó nằm gần với phía cuộn hút luôn ạ. mà bác bảo ko phải bị cảm biến nhiệt độ giàn lạnh sao em rút nó ra là đèn công tắc AC hết nhấp nháy bác nhỉ, nó nháy theo nhịp chứ ko phải nháy loạn lên đâu. ca này em chưa gặp bao giờ"
em thấy có dây điện nên nghĩ đó là van điện bác ạ, có bác nói đó là cảm biến tốc độ máy nén chuẩn không bác?

botaodaytien

Tài xế O-H
Em gặp con corola atis đời 2003 nó bị bệnh như sau
Nổ máy bật điều hòa đèn công tắc AC sáng được một lúc là nó cứ nhấp nháy nhấp nháy, đồng nghĩa với lốc không chạy. nghe khách nói trước khi bị mất hẳn điều hòa thỉnh thoáng nó mới nhấp nháy như thế và cứ bật tắc AC là được, còn giờ thì tịt hẳn. em thử rút con cảm biến chống đông tuyết ra thì đèn AC sáng liên tục không nháy nữa nhưng lốc vẫn không chạy, em thử nối điện trở vào cảm biến chống đông thì có lúc bật được liệu có phải bị hỏng cảm biến chống đông tuyết không các bác? bác nào có cao kiến giúp em với .
Gas điều hòa vẫn đầy đủ nhé
bác thay con cảm biến vòng tua lốc đi nhé

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
thông thường chỉ là do zole lốc lạnh.thêm nữa thì do cảm biến tốc độ dưới lốc.ngoài ra mọi người có ý kiến gì khác không ah?
có những khi làm rồi mới nhớ. tháng trước em làm thay zole,chế cảm biến vòng tua,lúc này đèn AC không nhấp nháy nữa nhưng điều hòa vẫn lúc được lúc không.khi không được tắt đi 1 lúc lại ok. cuối cùng là do cuộn hít mặt hít của lốc. xong rồi 1 thời gian đèn vẫn sáng nhưng lốc không đóng,quạt không quay. hộp của con này nó nằm phía sau bảng điều kkhien điều hòa,to bằng 3 đầu ngón tay ấy. phía trên cùng bên phải có 1 con tranditor tên E1A4A K378. thay nó vào mới ok.
chia sẻ ít kinh nghiệm hi vọng sau này các bạn gặp phải sẽ giải quyết công việc tốt hơn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên