Hỏi về cách nhận biết điều hòa thiếu ga và thừa ga.

sUperUSer
Bình luận: 36Lượt xem: 4,253

Khakun

Tài xế O-H
Thiếu ga thì ko lành sâu , chỉ số áp thiếu. Thừa thì as cao ko lạnh máy chạy nặng tải ban trượt cu roa...

triccoto

Tài xế O-H
Thiếu ga thì ko lành sâu , chỉ số áp thiếu. Thừa thì as cao ko lạnh máy chạy nặng tải ban trượt cu roa...
Chỉ số áp thiếu là sao bác, có 2 chỉ số áp thấp và áp cao thì áp nào thiếu hay cả 2 đều thiếu. Cụm từ "as cao ko lạnh" của bác nghĩa là sao? Bác giải thích rõ hơn được không?

sUperUSer

Tài xế O-H
theo như em biết thì thiếu ga nhìn bằng mắt thường thì thấy mắt ga sôi có màu trắng đục như sữa,ống as thấp không có sương đọng.

thucpham

Tài xế O-H
xe toyota va xe cu có mắt trên đường ống để mình nhìn và kt, còn xe mới và xe đức ko có
còn là thợ thì cắm đồng hồ đo vào kt áp tiêu chuẩn thông thường là 2,8 - 3,2 kg/cm2 áp cao 15 - 17 kg/cm2. còn cụ thể chính xác bao nhiêu thì theo thông số từng xe. nhưng trong khoảng đó là ok ( áp còn phụ thuộc vào điều kiện làm mát của dàn nóng tốt hay không ).
đối với nạp ga mới thì xe nào cũng có định mức được tính bằng gam thường gắn tem ghi chú trong khu vực copo trước

sUperUSer

Tài xế O-H
xe toyota va xe cu có mắt trên đường ống để mình nhìn và kt, còn xe mới và xe đức ko có
còn là thợ thì cắm đồng hồ đo vào kt áp tiêu chuẩn thông thường là 2,8 - 3,2 kg/cm2 áp cao 15 - 17 kg/cm2. còn cụ thể chính xác bao nhiêu thì theo thông số từng xe. nhưng trong khoảng đó là ok ( áp còn phụ thuộc vào điều kiện làm mát của dàn nóng tốt hay không ).
đối với nạp ga mới thì xe nào cũng có định mức được tính bằng gam thường gắn tem ghi chú trong khu vực copo trước
cảm ơn bác

triccoto

Tài xế O-H
Không có cách nào bác ạ. Không tính cách cân cả xe rồi xả gaz nhé
E thấy rất nhiều ae thợ sử dụng đồng hồ đo áp suất để xác định hệ thống có đủ gas hay không. Vậy việc sử dụng đồng hồ đo áp suất này là có chính xác không bác? Bình thường để xác định thừa thiếu gas bác vẫn hay rút gas ra cân ạ?

sUperUSer

Tài xế O-H
E thấy rất nhiều ae thợ sử dụng đồng hồ đo áp suất để xác định hệ thống có đủ gas hay không. Vậy việc sử dụng đồng hồ đo áp suất này là có chính xác không bác? Bình thường để xác định thừa thiếu gas bác vẫn hay rút gas ra cân ạ?
ui trời,dùng đồng hồ đo áp suất đo là chính xác rồi bác.khỏi phải rút gas ra cân làm gì cho phí công.;)

ducthuc200

Tài xế O-H
nếu bác muốn chính xác bác hãy cân nó, vì cân là phép đo khối lượng chính xác nhất rồi.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Về nguyên lý đã là không chính xác rồi, một đằng là áp, một đàng là khối lượng.Tôi rút ra cân, bác ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên