Hỏi về hộp số Powershift của Ford

A
Bình luận: 3Lượt xem: 2,951

alpcabu

Tài xế O-H
Chào các bác, cho em hỏi về lỗi trượt ly hợp trên hộp số tự động Powershift của Ford được lắp trên các dòng xe Ecosport, Focus, Fiesta, ..
Theo như em tìm hiểu thì lỗi trượt ly hợp do rò rỉ dầu vào bộ ly hợp, hay nước thấm vào gây rỉ sét các bộ phận trong bộ ly hợp.
-> Đây thuộc về lỗi phần cơ khí.
Nhưng theo thực tế xe em bị trượt ly hợp, theo hướng dẫn của các bác dùng xe có kinh nghiệm trước thì reset (relearn) lại bộ điều khiển hộp số thì có cải thiện. Em đã làm và xác nhận là có cải thiện rất nhiều. -> Xử lý bằng phần mềm

Vậy các bác cho em hỏi vấn đề ở phần cơ khí lại có thể khắc phục bằng phần mềm vậy các bác, và thực tế là có cải thiện.

Cảm ơn các bác trước!

alpcabu

Tài xế O-H
Không hiểu câu hỏi
Cảm ơn bác đã trả lời. Ý em muốn hỏi là vấn đề trượt ly hợp là do phần cơ khí của hợp số, nhưng sao lại có thể khắc phục bằng cách reset bộ điều khiển hộp số được vậy bác?
Em đã thử và có cải thiện đáng kể, chỉ không biết sau một thời gian có bị lại không thôi.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Cảm ơn bác đã trả lời. Ý em muốn hỏi là vấn đề trượt ly hợp là do phần cơ khí của hợp số, nhưng sao lại có thể khắc phục bằng cách reset bộ điều khiển hộp số được vậy bác?
Em đã thử và có cải thiện đáng kể, chỉ không biết sau một thời gian có bị lại không thôi.
- Phần cơ khí do cái gì tác động vậy, bác?
- Bác thấy nó cải thiện như thế nào?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên