Hỏi về mâm xoay của các loại máy xúc, máy nâng.

FIRENZARD
Bình luận: 5Lượt xem: 7,515

FIRENZARD

Tài xế O-H
Bác nào rành về cấu tạo của mâm xoay của các loại máy công trình cho em biết về cấu tạo của nó với, em vẫn chưa hiểu loại ổ dùng dùng trong mâm xoay làm thế nào mà chịu được cả lực dọc trục, lực hướng tâm lẫn cả loại lực tạo với trục 1 góc bất kì như vậy? Có nói cả vật liệu chế tạo của loại ổ này càng tốt ạ. Em xin cảm ơn!

Mr.Pono

Pờ Nờ
Bác nào rành về cấu tạo của mâm xoay của các loại máy công trình cho em biết về cấu tạo của nó với, em vẫn chưa hiểu loại ổ dùng dùng trong mâm xoay làm thế nào mà chịu được cả lực dọc trục, lực hướng tâm lẫn cả loại lực tạo với trục 1 góc bất kì như vậy? Có nói cả vật liệu chế tạo của loại ổ này càng tốt ạ. Em xin cảm ơn!

:)) Cụ ơi! Sao cụ lại đi tìm hiểu mấy cái nặng nề này. Đụng vào là mệt lắm đấy cụ ạ :))

Nói cho vui tí thôi, em có mấy cái hình này cho cụ xem; xem xong cụ sẽ biết nó như thế nào về kết cấu nhá. Vật liệu thì em chả biết, nghe đâu ứng suất cỡ 900 :d

FIRENZARD

Tài xế O-H
Thank a lot cụ!!! em thấy nó hay hay nhưng mà không ngờ nó khó thế này, định sau này làm về nó trong cái môn "nghiên cứu KH của sinh viên" ấy mà cụ. Khiếp cái tên môn nghe kêu :77:

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
Gởi tặng bạn quyển Hand Book của hãng sản xuất mấy cái mâm xoay ấy để bạn tham khảo này. BẤM VÀO ĐÂY ĐỂ TẢI VỀ XEM NHÁ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên