Hỏi về Oscilloscope đo xung cảm biến cơ, cam???

thlong
Bình luận: 25Lượt xem: 4,196

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các bac cho em hỏi thăm ..có bác nào dùng oscilloscope để đo xung cảm biến, cốt máy cốt cam không ạ..va cho em hỏi mình nên dùng loại nào..xin cảm ơn ,chúc cá bác lái xe an toàn...
Bác định bỏ bao nhiêu tiền để mua, có yêu cầu gì đặc biệt không??

thlong

Tài xế O-H
Bác định bỏ bao nhiêu tiền để mua, có yêu cầu gì đặc biệt không??
Không bác..sự thật là em đang bị con xe giải phóng nó vật...báo lỗi cốt máy nhưng không có cảm biến để thử...nên em muốn mua oscilo để xem tín hiệu của nó...có phải hư thật không..xin góp ý của bác ạ...

chatproxx

Tài xế O-H
cụ đầu tư manh tay đấy.em đồng ý.em cũng chưa giỏi về mảng này lắm. có dịp cụ cho em học hỏi với nhá.xe cụ báo lỗi gì cảm biến mói có mấy trăm cụ thử thay cái mới trong khi đợi máy xem sao

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Không bác..sự thật là em đang bị con xe giải phóng nó vật...báo lỗi cốt máy nhưng không có cảm biến để thử...nên em muốn mua oscilo để xem tín hiệu của nó...có phải hư thật không..xin góp ý của bác ạ...
Nó là loại cuộn dây hay hall?

thlong

Tài xế O-H
cụ đầu tư manh tay đấy.em đồng ý.em cũng chưa giỏi về mảng này lắm. có dịp cụ cho em học hỏi với nhá.xe cụ báo lỗi gì cảm biến mói có mấy trăm cụ thử thay cái mới trong khi đợi máy xem sao
Xe của china nên muốn thay cảm biến cốt may phải đặt hàng bác ạ..

LẠC HẬU

Đi xe đạp nên không có bằng lái.
Nhân viên
Các bac cho em hỏi thăm ..có bác nào dùng oscilloscope để đo xung cảm biến, cốt máy cốt cam không ạ..va cho em hỏi mình nên dùng loại nào..xin cảm ơn ,chúc cá bác lái xe an toàn...
Ủng hộ cho cty OBD thì dùng loại này:

Còn muốn thử với giá rẻ thì đây.....Giá rẻ bất ngờ !!

chatproxx

Tài xế O-H
các cụ nhớ kèm theo bản hướng dẫn tiếng việt chi tiết vào nhá.bọn em ngu mấy cái công nghệ lắm.mua máy về không khéo không biết cắm vào đâu.hoạc cắm vào nhìn đồ thị nó nhảy cho vui mắt chứ chẳng biết thế nào là ngon hay hỏng cả.em góp ý thế thôi cám ơn các bác obd.

chatproxx

Tài xế O-H
ah tiện chia sẻ với anh em cả nước là em đã dùng teachtream đọc và xóa lỗi đọng cơ thành công dòng xe giải phóng dongben. khai thông bế tắc cho một số bác làm xe tàu khựa. khoe ra để anh em thử.đợt em xem youtube thấy ông anh sửa xe bên mỹ hướng dẫn.em đã thử va kết nối được rất nhiêu hãng.nhưng vẫn có một số xe không kết nối được

thlong

Tài xế O-H
ah tiện chia sẻ với anh em cả nước là em đã dùng teachtream đọc và xóa lỗi đọng cơ thành công dòng xe giải phóng dongben. khai thông bế tắc cho một số bác làm xe tàu khựa. khoe ra để anh em thử.đợt em xem youtube thấy ông anh sửa xe bên mỹ hướng dẫn.em đã thử va kết nối được rất nhiêu hãng.nhưng vẫn có một số xe không kết nối được
Teachtream đọc được những dòng xe nào bác có thể nêu rỏ hơn để anh em trong nghề học hỏi đi bác...

chatproxx

Tài xế O-H
có lần em xem trên youtube qua kenh sửa oto của anh cao nguyen đang sống và làm việc bên mỹ có chia sẻ phần mềm chuyên hãng toyota techstream có thể đọc lỗi được rất nhiều hãng xe.và em cũng đã thử thành công trên xe ford kia dongben, thaco rất hay và bất ngờ. nhung cũng có mấy con em thử không kêt nối đươc như i10 mitshu grandiscem cũng chưa thử nhiều vì không có thời gian mà cũng ko cần thiết.chỉ thử cho đỡ tò mò.riêng xe tàu thì em trông chờ hoàn toàn vao techstream.em nghĩ là cũng có 1 số cụ chưa biết thì em lập đề tài này cho cụ nào quan tâm thôi .em nghĩ chác cũng có nhiều cụ biết.cụ nào biết rõ hơn hoặc sau hơn nữa về techtream thì đóng gop chia sẻ để anh em tận dụng triệt để công cụ có trong tay

phamsonoto25

Tài xế O-H
Cho em xin số đt bác đi ? Em cam on

vietduy234

Tài xế O-H
Dùng hantek cho rẻ loại 8 kênh 1008c .lưu ý khi đo xung đánh lữa và kim phun thì phải dùng thên thiết bị bảo vệ autenator nếu ko sẽ hỏng thiets bị. Dúng là thiự thiự điện ô tô pgair cí cái này

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên