Hộp số tự động

B
Bình luận: 19Lượt xem: 4,448

banbe12c4

Tài xế O-H
Cần giúp đỡ mình đang sửa 1 em captiva đời 2008 số tự động, bệnh như sau em nó đi được 40km thì số lùi không cài được lúc mới chạy số lùi cài ngon lành, chỉ chạy 1 thời gian tầm 40km thì không cài được số lùi. Các bác cho ý kiến đó là bệnh gì. Mình tháo số thấy cụm van và phần cơ khí ok không có gì.

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Ah captiva em co so đồ hộp số đấy mà xem dầu mỡ thế nào .có bẩn ko có báo lỗi gì ko cắm máy vào dã xem sao và xem khi ko lùi dc van nào ko hoạt động hay dduwowngf dầu co bị tăc ko ko kho đâu số tự động em nay làm dc đấy

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Lúc trước em làm một con ko đi dc số lùi bệnh nó là chết con transitor điều khiển van dầu đáy con đò bị dò điện luôn cấp dập mat nên van on suốt bác xem sơ đồ nguyên lý hoạt động cùa hộp sồ này kỹ vào và tự kièm tra ah bác ở đâu đấy

banbe12c4

Tài xế O-H
Ah captiva em co so đồ hộp số đấy mà xem dầu mỡ thế nào .có bẩn ko có báo lỗi gì ko cắm máy vào dã xem sao và xem khi ko lùi dc van nào ko hoạt động hay dduwowngf dầu co bị tăc ko ko kho đâu số tự động em nay làm dc đấy

bác gửi cho em xin sơ đồ số gmail ngochinh.bn@gmail.vom.vn của em này. mà em đã scan rồi mà máy không báo lỗi, em cũng đã tháo hộp số và cụm van tổ ong ra vệ sinh dùng hơi thổi các đường dầu không thấy gì lắp lên chạy nóng là không đóng được số lùi.

banbe12c4

Tài xế O-H
Lúc trước em làm một con ko đi dc số lùi bệnh nó là chết con transitor điều khiển van dầu đáy con đò bị dò điện luôn cấp dập mat nên van on suốt bác xem sơ đồ nguyên lý hoạt động cùa hộp sồ này kỹ vào và tự kièm tra ah bác ở đâu đấy

cảm ơn bác, em ở ngoài hà nội em tìm rồi nhưng không thấy sơ đồ của em này em nghĩ phần cơ khí của số là không có gì vì em tháo ra lắp vào 2 lần cụm van tổ ong thì vệ sinh lắp lên chỉ được lúc đầu đi thử xe được 1 lúc thì đóng số lùi chịu chết. bác có tài liệu em này cho em xin qua gmail ngochinh.bn@gmail.com.vn

Shinshinogi

Tài xế O-H
Bệnh này bị từ trước hay vào xưởng cụ mới bị ah? cụ thay dầu số có đúng loại không? thường cụ thay nhầm dầu số cũng bị hiện tượng như vậy đây ah cụ kiểm tra lại xem thế nào!

thetimeoflife

Tài xế O-H
Chào cụ. Em cũng làm vài loại hộp số tự động. Nên theo kinh nghiệm của em thì nếu lỗi số do phần điện thì sẽ có báo lỗi. Còn không lỗi do phần cơ khí không tiêu chuẩn. Dòng captiva em chưa làm con nào. Nhưng hộp số tự động Lacetti CDX em làm cũng nhiều. Cụ nghĩ lại xem phần cơ khí có phần nào cụ không yên tâm không, các buồng áp ổn hết chứ cụ, dầu cụ thay có đúng phẩm cấp không ạ? Và cả lọc dầu số nữa, cụ thay mới rồi chứ? Ngoài số lùi có vấn đề, với dải số D trong quá trình chạy nó chuyển số có ổn không cụ? Cụ bắt ra bệnh chia sẽ cho anh em biết với nhé. Chúc cụ thành công.

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Em gửi cho bác rồi đó tiếng nga bác cho dịch sang tiếng anh hay tiếng việt là ok nếu chưa dc bác mail cho em em gửi lại cho hoac sdt em 0973752563 bác nhắc em nhé ko em quên em gừi cho bác trang của dewoo luon ok

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Bác xem sơ đồ chỉ cần xem số lùi van nào đóng van nào mở so nenoi nào có điện sonenoi nào ko có điện khi mất số lùi thì trạng thái hoạt động các van điện có đúng ko nhé mất công một chút là ra ấy mà ko khó đâu

1233

Tài xế O-H
Ðề: Hộp số tự động

Em đang gặp con lacetti CDX bi lỗi....không lùi được....tiến thì rất chậm...các bác cho em ý kiến được không ak...em đã vệ sinh và thay dầu mới mà không được..cảm ơn các bác rất nhiều

Check

Tài xế O-H

Em đang gặp con lacetti CDX bi lỗi....không lùi được....tiến thì rất chậm...các bác cho em ý kiến được không ak...em đã vệ sinh và thay dầu mới mà không được..cảm ơn các bác rất nhiều

Thay bộ điều khiển TCM đi cụ. Ngon luôn.

checkcar

Tài xế O-H

dòng này có xe 1 năm hỏng 3 cái TCM. heehe đang dư 1 con TCM CDX cụ nào cần lấy luôn nhé 0988070692

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên