Hư cảm biến nhiệt độ nước làm mát

F
Bình luận: 9Lượt xem: 4,959

fuso1

Tài xế O-H
xin chào anh em. mình có con ford mondeo 2009 bị hư cảm biến nhiệt độ nước làm mát và mình đã thay nó nhưng giá trị điện trở là 2k ôm{để bên ngoài mình đo} thay xong rồi nổ máy ok nhưng máy lạnh không chạy cắm máy test vào đọc thì nhiệt độ nó báo 130 độ c. vì không biết con cảm biến zin theo xe có giá trị là bao nhiêu nên mình gắn thêm con điện trở 1kg ôm vào . nổ mình lên máy lạnh hoat động bình thường quạt tải nhiệt chạy chế độ cao đo nhiệt độ 110 độ nhưng khi chạy thử thì nước lại sôi {mình đã bỏ van hằng nhiệt}. mình không hiểu tại sao quạt tải nhiệt chạy chế độ cao mà nước vẫn nóng, mong anh em chỉ giáo?
thanks

longthacohagiang

Tài xế O-H
Hãy tạm nói về cảm biến nhiệt độ.xe bác quạt chạy tốc độ cao và nước đầy đủ mà vẫn sôi thì chắc chắn hệ thống làm mát có vấn đề rồi.kiểm tra xem kẹt tắc ở đâu đi.và cũng rất có thể là đã thổi gioong mặt máy rồi

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
xin chào anh em. mình có con ford mondeo 2009 bị hư cảm biến nhiệt độ nước làm mát và mình đã thay nó nhưng giá trị điện trở là 2k ôm{để bên ngoài mình đo} thay xong rồi nổ máy ok nhưng máy lạnh không chạy cắm máy test vào đọc thì nhiệt độ nó báo 130 độ c. vì không biết con cảm biến zin theo xe có giá trị là bao nhiêu nên mình gắn thêm con điện trở 1kg ôm vào . nổ mình lên máy lạnh hoat động bình thường quạt tải nhiệt chạy chế độ cao đo nhiệt độ 110 độ nhưng khi chạy thử thì nước lại sôi {mình đã bỏ van hằng nhiệt}. mình không hiểu tại sao quạt tải nhiệt chạy chế độ cao mà nước vẫn nóng, mong anh em chỉ giáo?
thanks
Bác mang xe ra xưởng có tốt hơn không?

THANHUTTME

Tài xế O-H
Bác kiểm tra lại nước tắt ở đâu không? chứ cảm biến nhiệt độ là để theo dõi , giờ đã biết nước sôi rồi thì tập trung vào con cảm biến làm gì.

phamchieu334

Tài xế O-H
Trước hết tôi thấy con cảm biến đã hoạt động không chính xác thứ hai việc động cơ sôi nước là bệnh của xe thì phải xem xét lại

P.Sang

Tài xế O-H
nếu nói do cảm biến sao bác không đặt câu hổi liệu cái cảm biến nhiệt độ nước làm mát mới của bác giá trị điện trở đã đủ lớn chưa tại e thấy nhiệt điện trở âm khi đo ngoài trời nó cao hơn 2 k rất nhiều

Utt-Car

Tài xế O-H
Thứ nhất là cảm biến nhiệt độ nước là cảm biến nhiệt điện trở âm, cảm biến này hoạt động ngược với các chất dẫn điện thông thường nên lắp thêm như vậy có vẻ không đúng. Bác hãy mua đúng cảm biến nhiệt lắp vào.
Thứ hai là nước sôi và quạt gió quay là một vấn đề nghiêm trọng, có thể là hở gioăng mặt máy, bác hãy kiểm tra lại xem sao.

diemhuc

Tài xế O-H
Mấy bác k biết thông số kyz thuật về điện trở của nó cứ câu cho đỡ tốn tiền đi, sôi nước thổi doăng làm một thể luôn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên