Huyndai 94 bị sôi nước đã làm đủ mọi cách xin ý kiến các bác

baotohalong62

Tài xế O-H
Bác kiểm tra lại mặt quy lát lần nữa đi.có thể bác bỏ qua khâu vệ sinh rồi.em đã làm một con bệnh nóng và sôi nguyên nhân do chủ quan không vệ xinh chân bu lông mặt quy lát .chúc bác thành công

ga_auto37

Tài xế O-H
Bài viết cụ chủ năm 2012 và cụ chủ đã bảo bệnh hở ống lót kim phun vậy mà mấy cụ năm 2013 và 2016 cứ tư vấn..mệt thật..các cụ tư vấn không đọc hết comment à...sao cứ đào mộ vậy nhỉ

mathandao

Tài xế O-H
có thể nói bệnh sôi nước là một loại bệnh khó có thể coi một số là nan y nhưng không phải không sử lý được chỉ cần có tâm huyết với nghề không chịu khuất phục thì không có gì là không làm được chúc các bạn thành công! còn nguyên nhân mà ít người để ý khi ống nước đường vào bị mềm đi do thời gian nên khi làm việc với tải lớn ống cao su này bị hút mạnh và móp lại khiến cho bơm nước không hút được nước gây sôi

Bao0792

Tài xế O-H
hix nước sôi mà bác thay cả bơm hơi với bơm cao áp để là gì ạ
nước sôi thường ro nguyên nhân là:
quạt làm mát ko chạy nước làm mát ko dc làm mát nên sôi nước
tắc két nước,nuocs ko lưu thông nên nc bị sôi
tắc van hằng nhiệt ,kais này ko làm nước sôi mà sẽ làm e nước (nc không lưu thông,có thể sờ 2 đường ống ra và vaod két sẽ có sự khác biệt về nhiệt độ
hỏng bơm nước nước cũng sôi trường hợp này nếu két nc không bị tắc thì nhì dòng chảy trong két khi ga cao lên sẽ biết bơm có hỏng hay ko
cuối cùng là thổi gioăng mặt máy ,cứ ga mạnh lên là bác có thể thấy ngay ,nước chưa sôi cũng sủi bọt nhiều theo lượnm hơi hag ga tăng dần
chắc bạn chưa gặp trường hợp thổi ron hoặc nứt nắp quy lát bơm hơi ha

vien1996

Tài xế O-H
bác kiểm tra quạt thứ 2 là mặt quy lat nếu nó bị nứt thay bao nhiu nó củng sôi nước thứ 3 kiểm tra lại sơ mi chạy lâu ngày phèn nó bám lên thành sơ mi củng gây sôi nước

hieuhuyen3334

Tài xế O-H
kính bác bungati là bơm cao áp mà cung cấp không đủ nhiên liệu ( làm nặng mà bị ăn đói nc cũng sôi trường hợp này em đã gặp ) em thay bơm hơi vì sợ hơi bị lọt ra đường nc làm mát tạo bọt khí dẫn tới sôi nc ( d/c này bơm hơi làm mát bằng nc)
Sao bác không bỏ dây cô roa bơm nước và tháo đườbg nuớc vào bơm hơi rồi nổ máy. Mở cái chỗ nắp van hằng nhiệt ra xem nc có bị thổi lên k là biết bị thổi giăong k mà

hieuhuyen3334

Tài xế O-H
Bác cho em hỏi máy của Bác khói ra nhiều không? có cay xè mắt không? Em mới bị mốt con xe lu sôi nước trong 30' đây. Thợ lên tìm mãi không ra, cuối cùng thì nguyên nhân là do bơm cao áp (heo dầu) đặt sai, nhông đầu bị sai khi kéo xe về bãi. Tháo nhông đầu ra lắp lại cho đúng, đặt lại heo dầu là máy hết sôi ngay. Đây là trường hợp của máy nhà em không biết có giúp gì cho Bác được không.[/QUƠTẸđăt sai .kim phun sớm máy gõ là biết mà. Máy nóng nhanh lắm

Fulltime

Tài xế O-H
Hiện tại e đang sửa con đầu kéo mỹ ,động cơ mercedes ,hiện tượng là khi chạy hơn 50km thì có tình trạng hụp hơi ,giống như thiếu gió vậy , chạy một hồi thì có thể tắt máy luon ,khởi động lại thì rất là chạm nổ .
Mong các bác giúp e với
E đã tes hợp điện thì pet phun bình thường ,
Thơ điện nói là bị thieu gió . E ko bit sao các bác giúp e cải .
Tk các bác nhiêu

Bên trên