Huynh dai i10 bệnh hệ thống điều hòa

Thanhlong991
Bình luận: 9Lượt xem: 1,717

Thanhlong991

Tài xế O-H
Các bác cho e hỏi chút ạ dạo này e thấy dòng huynh dai i10 này có hiện tượng máy rung giật đùng đùng khi bật điều hòa tắt điều hòa thì đỡ hơn 1 chút xe thì ko báo lỗi gì kiểm tra các kiểu con đà điểu nhưng vẫn thế. Vậy dòng này bị lỗi gì rồi phải ko các bác ạ.

hoanphutho1992

Tài xế O-H
lỗi gì bác. bác hỏi đây là đời xe 3 máy phải k bác. 3 máy nổ n k êm đc như 4 máy đâu bác. kể cả xe mới mua. bác phải tinh mắt và so sánh với 1 xe khác ok mới nhận thấy n rung hơn hay bình thường. I10 3 máy 2 lần e làm ban bệnh rung giật. bật điều hòa rung bần bật cả xe cơ. nhưng hiện tượng là đi cũng giật và yếu. 1 xe e thay 1 bobin máy số 1. Còn 1 xe do lười thay dầu,báo lỗi VVT xả. e vệ sinh thì ok. Nhưng n vẫn có độ rung nhất định vì là 3 máy.

Thanhlong991

Tài xế O-H
lỗi gì bác. bác hỏi đây là đời xe 3 máy phải k bác. 3 máy nổ n k êm đc như 4 máy đâu bác. kể cả xe mới mua. bác phải tinh mắt và so sánh với 1 xe khác ok mới nhận thấy n rung hơn hay bình thường. I10 3 máy 2 lần e làm ban bệnh rung giật. bật điều hòa rung bần bật cả xe cơ. nhưng hiện tượng là đi cũng giật và yếu. 1 xe e thay 1 bobin máy số 1. Còn 1 xe do lười thay dầu,báo lỗi VVT xả. e vệ sinh thì ok. Nhưng n vẫn có độ rung nhất định vì là 3 máy.
Bác ạ e làm xe dòng này nhiều lắm bác ạ nhưng dòng 2015 này mới bị bệnh này thôi bác . Còn về bác nói tinh mắt với độ rung giật thì khỏi lo nhé. Cám ơn bác.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên