Hyundai 1tấn tắt máy vẫn nổ

P
Bình luận: 17Lượt xem: 1,717

AuHuuLoc

Tài xế O-H
Bác kiểm tra điện đài chưa. Nghe bác thông tin mình đoán có thể nguyên nhân nằm ở đường điện xuống tắt điện bơm cao áp bị dò ở đâu đó. Buổi đêm bác thử tháo giắc cắm vào tắt điện chỗ bơm cao áp xem động cơ có tắt hoàn toàn không. Còn lại phần máy chạy tốt không, có khói trắng hoặc hao nhớt gì không bác!

Phiacuoiconduong

Tài xế O-H
Bác kiểm tra điện đài chưa. Nghe bác thông tin mình đoán có thể nguyên nhân nằm ở đường điện xuống tắt điện bơm cao áp bị dò ở đâu đó. Buổi đêm bác thử tháo giắc cắm vào tắt điện chỗ bơm cao áp xem động cơ có tắt hoàn toàn không. Còn lại phần máy chạy tốt không, có khói trắng hoặc hao nhớt gì không bác!
E nghĩ là bị thông điện đèn ở đâu đó. Vì khi chưa tắt đèn e nghĩ vẫn có điện cấp xuống van mở dầu nên máy vẫn nổ. Nhưng chưa biết kiểm tra từ đâu bác ạ

AuHuuLoc

Tài xế O-H
E nghĩ là bị thông điện đèn ở đâu đó. Vì khi chưa tắt đèn e nghĩ vẫn có điện cấp xuống van mở dầu nên máy vẫn nổ. Nhưng chưa biết kiểm tra từ đâu bác ạ
Phía trên những giắc co dầu lên kim phun có con tắt điện trên bơm đó, bác dò đường dây xem có cái giắc nối, cho nổ máy, máy đang chạy thì giựt cái giắc ra ngoài luôn. Nếu tắt ngọt thì bác theo dây điện đó mà lần vào trong xem sao.

thaoden

Tài xế O-H
mass đèn hoặc mass máy phát.
dòng điện ko tiêu hết, nên chạy lung tung, điện chạy lung tung đủ kích van mở dầu nên máy vẫn nổ dc.

ngocngocdt

Tài xế O-H
Tình hình là e đang gặp con huyndai 1 tấn. Ngày thì tắt máy bình thường . Đêm đi là ko tắt máy dk. Khi tắt chìa khóa rồi vẫn nổ nhưng máy nổ lịm hơn khi bật chìa khóa. Tắt chìa khóa xong tắt hết đèn đi thì mới tắt máy dk. Bác nào gặp trường hợp này rồi giúp e với ạ.
Pan này hay đấy, hóng...SUAXECHUYENNGHIEP

Thucdung

Tài xế O-H
Bạn thử kiểm tra tất cả các mối tiếp mass xem có bị lỏng mối nào không. Vì khi mass kém nó sẽ chạy qua 1 cuộn dây trong con rơ le đèn hoặc qua sợi tóc bóng đèn.

situlenkinh

Tài xế O-H
Tình hình là e đang gặp con huyndai 1 tấn. Ngày thì tắt máy bình thường . Đêm đi là ko tắt máy dk. Khi tắt chìa khóa rồi vẫn nổ nhưng máy nổ lịm hơn khi bật chìa khóa. Tắt chìa khóa xong tắt hết đèn đi thì mới tắt máy dk. Bác nào gặp trường hợp này rồi giúp e với ạ.
bị dính điện rồi bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên