Hyundai porter 2 vừa làm máy xong, máy số 2 piston bị chảy.

Kythuatviengara
Bình luận: 46Lượt xem: 6,560

AuHuuLoc

Tài xế O-H
Đây là hiện tượng chết kim phun. Cụ thể bác kiểm tra xem có bị kẹt kim máy số 2 không nhé. Theo các bài viết trước đây thì kim phun vẫn ok, nhưng khi lắp ráp ko xả gió kỹ sẽ bị kẹt kim.

XM131

Tài xế O-H
Cháu thấy cháy đỉnh bit tông nhiều hơn à 2 bên hông mòn mà bác? Bác nói rõ hơn cho nhà cháu với ạ, cháu còn non nên chưa hiểu lắm ạ.
Dĩ nhiên ta sẽ thấy đỉnh pít tông chảy nhiều hơn do chổ đó nóng hơn (do tiếp xúc trực tiếp với lửa trong buồng đốt và điều kiện tản nhiệt kém hơn)

thach3210

Tài xế O-H
cái này theo tôi.bị tắc đường nước,bác kiểm tra két nước với các đường nước trong lốc máy nha.không biết bác kiểm tra két nước chưa.cái này là quá nhiệt mà không biết lúc hỏng đó nhiệt độ nước là bao nhiêu

Vocongluan

Tài xế O-H
cái này theo tôi.bị tắc đường nước,bác kiểm tra két nước với các đường nước trong lốc máy nha.không biết bác kiểm tra két nước chưa.cái này là quá nhiệt mà không biết lúc hỏng đó nhiệt độ nước là bao nhiêu
nếu k được làm mát thì sẻ có hiện tượng giản nở nở pit tông chủ k chảy như vậy cụ ạ. trường hợp này e gặp nhiều rồi. Còn trường hợp chảy này là lần đầu bó tay luôn

chungsitnb

Tài xế O-H
Theo tôi thì do tắc vòi phun dầu nhớt làm mát đỉnh pittong nên mơi như vậy(cò nhớt) .buồng đốt không thể cháy liên tục đc cho dù kẹt kim đi nữa.

Kythuatviengara

Tài xế O-H
Đây là hiện tượng chết kim phun. Cụ thể bác kiểm tra xem có bị kẹt kim máy số 2 không nhé. Theo các bài viết trước đây thì kim phun vẫn ok, nhưng khi lắp ráp ko xả gió kỹ sẽ bị kẹt kim.
Tư vấn nhiệt tình hộ e với cụ ơi. Có khi nào kim số hay bị đái dầu sinh ra hiện tượng chảy đầu pitton k cụ

AuHuuLoc

Tài xế O-H
Bác Canh Miếu đâu ạ. Bác chủ thớt dùng đến 2 tài khoản, đề nghị bác thớt sữa chửa kẽo bị khoá tài khoản vĩnh viễn.

vinhlan93

Tài xế O-H
Ở dòng Huyndai potter thì e chưa gặp còn ở xe tầu thì e gặp 3 con rồi đại tu thay hơi mới. Bác kiểm tra lại xupap. Chỉnh xupap quá dơ cũng bị như vậy e tường bị ở xe sbây 45 chỗ.

quang04

Tài xế O-H
Em này cũng bị chết kim phun này.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên