ic eprom 93c46 .ic nhớ quãng đường KM ODO trong ô tô.

nguyenvuong
Bình luận: 3Lượt xem: 2,769

nguyenvuong

Tài xế O-H
cả nhà cho em hỏi dùng phần cứng và phần mềm đọc ic eprom bình thường bán ngoài thị trường có đọc được file hex trong ic này không ạ.và có thể chỉnh sửa thông số file này rồi nạp trở lại ic không?điều quan trọng hơn em quan tâm là cách lập trình con ic này như thế nào.

cmc_101

Tài xế O-H
biết cho vui là có phần mềm đó.nhưng chuyện cạn thiệp & chỉnh sữa là chuyện rất rất khó.ko phải IC nào cũng có modul đâu mà bạn đọc dc nó.

nguyenvuong

Tài xế O-H
bên ngoài có bán phần cứng và phần mềm tổng hợp rất nhiều họ ic.và giá cũng rất cao.diễn đàn này dùng để chia sẻ và học tập cho nên hiểu thêm chút kiến thức và bắt tay vào thực hiện thì rất tốt.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
cả nhà cho em hỏi dùng phần cứng và phần mềm đọc ic eprom bình thường bán ngoài thị trường có đọc được file hex trong ic này không ạ.và có thể chỉnh sửa thông số file này rồi nạp trở lại ic không?điều quan trọng hơn em quan tâm là cách lập trình con ic này như thế nào.
Theo em được biết thì có phần mềm -phần cứng đó là có tồn tại.Có thể đọc được file hex trong EEPROM.Có thể chỉnh sửa.Em cũng là người rất quan tâm và đã dành thời gian tìm hiểu vấn đề này.Nhưng cũng đang vướng mắc về cách nhận diện đoạn mã hex đó ,và đang chờ câu trả lời từ một "cao thủ " của O-H.Mong bác ấy sẽ ghé qua đây và đọc được những lời khẩn thiết của em.=p~

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên