inova giảm ga rồi tăng tốc rung giật đạp ga ko lên

ngocthanh27
Bình luận: 27Lượt xem: 12,020

cong3010

Tài xế O-H
Bữa nay mình cũng gặp con vios 2010 mà cũng bị như thế này không biết có phải bơm xăng không nữa. Galangti máy rung giật, vòng tua thấp kiểm tra lửa, kim phun vẫn bình thường. Không có đồng hồ đo áp lực xăng nên cũng chưa dám khẳng định. Cho xăng bơm ra thử cái chai thì thấy nó bơm ít hơn bình thường. Xe chủ nói mới thay bơm xăng, lọc xăng nên cũng chưa dám thay.

tringuyen

Tài xế O-H
Chào các cu em cắm đồng hồ do áp xăng vào xe va chay thử mãi mới tìm ra bệnh các cụ a chạy đến 20 km xe moi bắt đầu rung giật khi dừng đèn đỏ va lúc tăng tốc bi va cuối cùng đồng hồ báo áp xang tut 3 kg .em về thay bom la ok ngay .con xe này chủ xe bảo mới thay bom dc mấy tháng lên em cũng ko giám đè ra thay ngay
bác có giỡn ko đó as xăng 3kg mà xe chạy ko nổi hả, đồng hồ có vấn đề r, dù sao cũng chúc mug bác. innova chỉ có thế thôi

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
Em dang làm con inova em nó bị bệnh như sau nhờ các cụ chém giúp luc vào gara chủ xe mô tả dang chạy ma giảm ga dừng đèn đỏ huac tải nặng đi chậm lên dốc thì bi rung va giật mạnh đạp ga ko lên nổi .em da thay lọc xăng lọc gió và bugi do áp xăng 3.7 chuẩn va vệ sinh cổ hút nhung tình trạng ko khá hơn mong các cụ sem sét
Tình trạng xe cụ giống 1 xe em đã làm cách đây 2 tháng. Đang đi chậm đạp ga tăng tốc xe giật đùng đùng, hay đang đi cao tốc với tốc đọ 60 hay 70 Km mà muốn vượt đạp ga cũng giật máy rung ga không lên em. Thay bugi mobin xịn đét vệ sinh các kiểu con đà điểu liên quan đến hĩm xăng ... cũng không hết Cuối cùng em hỏi chủ xe đổ xăng ở đâu chủ xe phán ngay 1 câu xanh rờn là đổ ở cây xăng gần nhà em mà cứ khẳng định là xăng chuẩn. Úi giời ơi xăng ở đấy đến xe máy chạy còn không được nói gì ô tô. Em xả hết xăng ra cây petrolimex làm can 20l về đổ chạy báo đèn vàng hết xăng mà không thấy giật thêm phát nào. Thế là bugi mobin mới tinh của em thành hàng 2nd.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Tình trạng xe cụ giống 1 xe em đã làm cách đây 2 tháng. Đang đi chậm đạp ga tăng tốc xe giật đùng đùng, hay đang đi cao tốc với tốc đọ 60 hay 70 Km mà muốn vượt đạp ga cũng giật máy rung ga không lên em. Thay bugi mobin xịn đét vệ sinh các kiểu con đà điểu liên quan đến hĩm xăng ... cũng không hết Cuối cùng em hỏi chủ xe đổ xăng ở đâu chủ xe phán ngay 1 câu xanh rờn là đổ ở cây xăng gần nhà em mà cứ khẳng định là xăng chuẩn. Úi giời ơi xăng ở đấy đến xe máy chạy còn không được nói gì ô tô. Em xả hết xăng ra cây petrolimex làm can 20l về đổ chạy báo đèn vàng hết xăng mà không thấy giật thêm phát nào. Thế là bugi mobin mới tinh của em thành hàng 2nd.
Bác lại tự tay bóp cò súng rồi

thang_viethan

Tài xế O-H
cụ kiểm tra cho em cái pô có bị tắc ko , bơm xăng , bô bin và buzi tốt thi cụ cắm máy tes vào kiểm tra cho em xem cảm biến khí nạp có thay đổi gì ko ? nếu có xe nào ở đấy bác mượn con cảm biến khí nạp rồi chạy thử coi thế nao ? chúc cụ mau tìm ra bệnh

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên